หนองบัวลำภู โควิดพรากชีวิต รายที่ 8 สายพันธุ์โอมิครอน เป็นชาย อายุ 76 ปี ชาวอำเภอนาวัง กู้ภัยนำร่างฌาปนกิจเวลา 09.30 น. วันที่ 22 มีนาคม 2565 อาสาสมาคมกู้ภัยนเรศวร จังหวัดหนองบัวลำภู ได้เคลื่อนย้ายร่างผู้ป่วยที่เสียชีวิตจากโรคโควิด-18 เป็นชาบ อายุ 76 ปี ไปประกอบพิธีฌาปนกิจ ที่เมรุวัดพิศาลรัญญาวาส พระอารามหลวง โดยผู้เสียชีวิตรายนี้นับเป็นรายที่ 8 ในระลอกมกราคม 65 เป็นชาวบ้านใน ต.วังทอง อ.นาวัง ติดเชื้อในครอบครัวที่ติดต่อมาจากคลัสเตอร์งานศพ และไม่ได้รับวัคซีนโควิด
ทั้งนี้จากรายงานสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู วันที่ 22 มีนาคม 2565 มียอดผู้ติดเชื้อรายใหม่ 311 ราย กำลังรักษาตัวอยู่ 1,977 ราย ขณะที่ยอดผู้ติดเชื้อสะสมตั้งแต่มีการระบาดของโรคโควิด-19 ในจังหวัดหนองบัวลำภู ตัวเลขใกล้แตะหนึ่งหมื่นรายแล้ว
ในส่วนของพื้นที่ระบาดที่มีผู้ติดเชื้อจำนวนมาก จะอยู่ในพื้นที่อำเภอเมือง อำเภอนากลาง และอำเภอโนนสัง ซึ่งเจ้าหน้าที่สังกัดกระทรวงสาธารณสุข ต่างร่วมใจกันรับมือกับโรคนี้กันอย่างต่อเนื่อง
ขอบคุณข้อมูล-ภาพ// สมาคมกู้ภัยนเรศวรจังหวัดหนองบัวลำภู – สนง.สาธารณสุขจังหวัดหนองบัวลำภู
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ข่าวน่าสนใจ:
- อาเมาด่าหลานเป็นบ้า หลานจึงโมโหใช้มีดปาใส่อา ส่วนอาใช้เลื่อยฟันหลานเจ็บทั้งคู่
- จนท.ลุยจับกลุ่มวัยรุ่นมั่วยาทั้งค้าและเสพ ก่อนรวบตัว 2 ผู้ต้องหา
- ช่างกล้า! คนร้ายควงปืนปลอมบุกปล้นทอง เจ้าของร้านเข้าตะครุบตัวส่ง ตร. จ.พัทลุง
- หน่วยปฏิบัติการพิเศษ ฝ่ายปกครอง อำเภอ.ปลาปาก สนธิกำลัง ตร. ตรวจยึดบ้า พร้อมผู้ต้องหา 3 ราย
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: