สระแก้ว – จังหวัดสระแก้วนำร่องจัดโครงการจังหวัดคุณธรรมสืบสานพระราชปณิธานตามรอยพระยุคลบาท “ทำดีเพื่อพ่อ สานต่อพระราชปณิธาน”
เมื่อวันที่ 30 พ.ย.60 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ที่หอประชุมปางสีดา ศูนย์ราชการและศาลากลางจังหวัดสระแก้ว อำเภอเมือง จังหวัดสระแก้ว นายพรพจน์ เพ็ญพาส ผู้ว่าราชการจังหวัดสระแก้ว พร้อมด้วย รองผู้ว่าราชการจังหวัดสระแก้ว หัวหน้าส่วนราชการ และผู้เข้าร่วมกิจกรรมกว่า 200 คน ให้การต้อนรับ นายขจัดภัย บุรุษพัฒน์ ประธานมูลนิธิพัฒนาข้าราชการพร้อมทั้งเป็นวิทยากรบรรยายพิเศษในหัวข้อ “สืบสานพระราชปณิธาน ตามรอยพระยุคลบาทด้วยศาสตร์พระราชา” และการเสวนาในหัวข้อ “ทำดีเพื่อพ่อ สานต่อพระราชปณิธาน” โดยนายประกิจ ประจนปัจจนึก อดีตเลขาธิการสภาความมั่นคงแห่งชาติ นายอดิศักดิ์ ตันยากุล อดีตรองเลขาธิการสภาความมั่นคงแห่งชาติ กรรมการมูลนิธิพัฒนาข้าราชการ นายทินกร สุทิน ผู้อำนวยการโครงการชลประทานสระแก้ว รองศาสตราจารย์ อำนาจ เย็นสบาย คณบดีวิทยาลัยโพธิวิชชาลัย มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ จังหวัดสระแก้ว และ ดร.เกริก มีมุ่งกิจ ประธานวิสาหกิจชุมชนวนเกษตรเขาฉกรรจ์
![](http://77kaoded.com/wp-content/uploads/2017/11/S_7068656014693.jpg)
นายพรพจน์ เพ็ญพาส ผู้ว่าราชการจังหวัดสระแก้ว กล่าวว่า สำหรับโครงการดังกล่าว มูลนิธิพัฒนาข้าราชการร่วมมือกับจังหวัดสระแก้ว จัดให้เป็นจังหวัดนำร่องในการขับเคลื่อนโครงการจังหวัดคุณธรรมสืบสานพระราชปณิธาน ตามรอยพระยุคลบาท เพื่อเป็นการแสดงความอาลัย ความจงรักภักดี และความสำนึก ในพระมหากรุณาธิคุณ รวมทั้งเพื่อร่วมกันให้คำมั่นสัญญาและทำความดีเพื่อพ่อ สานต่อพระราชปณิธานตามรอยพระยุคลบาท ในการน้อมนำคุณธรรมคำพ่อสอน หรือศาสตร์พระราชา มาเป็นแนวทางดำเนินชีวิตและเป็นหลักคิดหลักปฏิบัติในการทำงานเพื่อให้เกิดผลสัมฤทธิ์อย่างแท้จริง
ข่าวน่าสนใจ:
- ปปช.เอาจริง ตรวจเฝ้าระวังการทุจริตก่อสร้างขยายถนนสาย 317สระแก้ว-เขาฉกรรจ์ จ.สระแก้ว
- สสจ.สระแก้ว ชี้แจง ผอ.รพ.ใช้รถหลวงส่วนตัว สั่งย้ายด่วนและสั่งสอบแล้ว
- คุณยายผู้ยากไร้ วัย 78 ปี ยกมือท่วมหัวได้บ้านหลังใหม่ โครงการกาชาดรวมใจสร้างบ้านให้กับผู้ยากไร้ จ.สระแก้ว
- จิตอาสาพระราชทานร่วมกับชาวบ้านแก้ง จัดกิจกรรมพัฒนาป่าสาธารณประโยชน์ชุมชนเฉลิมพระเกียรติฯ จ.สระแก้ว
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: