สระแก้ว – หัวหน้าสำนักงานขนส่งจังหวัดสระแก้ว ห่วงใยนักเรียน สร้างความมั่นใจให้ผู้ปกครอง จัดอบรมพนักงานขับรถรับ-ส่งนักเรียน เพื่อยกระดับความปลอดภัยให้กับนักเรียน ที่ใช้บริการรถรับ-ส่งในช่วงเปิดเทอมใหม่
เมื่อวันที่ 18 พ.ค.67 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ดร.ยุทธศักดิ์ ประเสริฐ ขนส่งจังหวัดสระแก้ว จัดโครงการอบรมให้ความรู้ พนักงานขับรถรับ-ส่งนักเรียน โดยมี นายเล็ก ทันพิสิทธิ์ หัวหน้ากลุ่มวิชาการขนส่ง วิทยากรจากบริษัทกลางคุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ จำกัด สาขาสระแก้ว ,ปภ.จังหวัดสระแก้ว ,เจ้าหน้าที่ตำรวจ และหัวหน้าฝ่ายตรวจสภาพรถ ร่วมเป็นวิทยากรบรรยายให้ความรู้ เกี่ยวกับการใช้รถในการรับ-ส่งนักเรียน อย่างถูกต้องและปลอดภัย
ดร.ยุทธศักดิ์ กล่าวว่า การอบรมให้ความรู้ เพื่อเป็นการเสริมสร้างจิตสำนึกในด้านความปลอดภัยให้กับพนักงานขับรถ ตระหนักถึงการขับขี่ จำกัดความเร็ว ไม่ขับประมาทหวาดเสียว รถยนต์ที่ใช้ขออนุญาตถูกต้องในการรับจ้าง รับ-ส่งนักเรียน เข้าตรวจสภาพรถ มีเบาะนั่ง แผงเหล็กกันตก เพื่อเป็นการสร้างความเชื่อมั่นให้กับผู้ปกครองที่จะให้บุตรหลาน นั่งรถรับ-ส่งนักเรียนไปโรงเรียน โดยมีผู้เข้าร่วมกิจกรรมกว่า 100 คน ซึ่งหากยังมีไม่ถูกต้อง เจ้าหน้าที่ขนส่งก็จะช่วยดำเนินการให้ เพื่ออำนวยความสะดวกให้กับผู้ประกอบการที่มาเข้าร่วม
————————
ข่าวโดย/รักพงษ์ กิตติวรเมธี ทีมข่าวสระแก้ว
ข่าวน่าสนใจ:
- เทคนิคจัดกิจกรรมอาชีวะรักสถาบันฯ เฉลิมพระเกียรติ 6 รอบ 28 ก.ค.67 จ.สระแก้ว
- ทม.วังน้ำเย็น เจ้าภาพจัดการแข่งขันทักษะวิชาการ ระดับภาคตะวันออก ครั้ง 29 "วังน้ำเย็นวิชาการ" จ.สระแก้ว
- เหล่ากาชาดจังหวัดร่วมกับ รพ.และกองกำลังบูรพา จัดโครงการบริจาคโลหิต 10 ล้านซีซี เฉลิมพระเกียรติฯ 28 ก.ค.67
- ทม.วังน้ำเย็น จ.สระแก้ว ร่วมกับสมาคมผู้สูงอายุเดินเพื่อสุขภาพเฉลิมพระเกียรติ
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: