สระแก้ว – ผกก.สภ.เมืองสระแก้ว นำครูและผู้ปกครองที่มีปัญหากัน มาจัดกิจกรรมร่วมกัน หลังจากก่อนหน้ามีมีเหตุการณ์ปาระเบิดปิงปองใส่โรงเรียนมาแล้ว
พ.ต.อ.เอกอนันต์ หูแก้ว ผกก.สภ.เมืองสระแก้ว เปิดเผยว่า ช่วงเทศกาลลอยกระทงที่ผ่านมา ได้จัดกิจกรรมโดยร่วมกับ ข้าราชการตำรวจ สภ.เมืองสระแก้ว และหัวหน้าสำนักงานจังหวัดสระแก้ว ปลัดอาวุโสอำเภอเมืองสระแก้ว เจ้าหน้าที่อาสา อส.อำเภอเมืองสระแก้ว เจ้าหน้าที่กู้ภัยสว่าง ผู้อำนวยการโรงเรียนสระแก้ว ครูปกครองนักเรียนบ้านเขามะกา รองผู้อำนวยการ สพป.สก.เขต1 และผู้อำนวยการ สพม.สก.เขต1 ได้ร่วมกันทำกิจกรรมปล่อยแถวระดมกวาดล้างอาชญากรรมในช่วงเทศกาลวันลอยกระทง ปี 2566 ที่ผ่านมา เพื่อป้องกันเหตุที่จะเกิดขึ้น
ทั้งนี้ เมื่อช่วงสัปดาห์ก่อน ได้เกิดเหตุกลุ่มนักเรียนของโรงเรียนดังกล่าว ได้ก่อเหตุรวมตัวกันนำระเบิดปิงปองไปปาใส่โรงเรียน และมีการโพสต์ข้อความท้าทายกันระหว่างกลุ่มนักเรียนต่าง ๆ กระทั่งมีการจับกุมนักเรียนที่ก่อเหตุเพื่อป้องกันไม่ให้เกิดปัญหาดังกล่าวอีก จนกลายเป็นเรื่องบานปราย จนมีผู้เสียชีวิต เช่นเดียวกับสถานบันการศึกษาในกรุงเทพมหานคร
ข่าวน่าสนใจ:
- ปปช.เอาจริง ตรวจเฝ้าระวังการทุจริตก่อสร้างขยายถนนสาย 317สระแก้ว-เขาฉกรรจ์ จ.สระแก้ว
- จิตอาสาพระราชทานร่วมกับชาวบ้านแก้ง จัดกิจกรรมพัฒนาป่าสาธารณประโยชน์ชุมชนเฉลิมพระเกียรติฯ จ.สระแก้ว
- ทม.วังน้ำเย็น จ.สระแก้ว ร่วมกับสมาคมผู้สูงอายุเดินเพื่อสุขภาพเฉลิมพระเกียรติ
- สืบหนองบัวแดงจู่โจมรวบ 2 หนุ่มค้ายาบ้าไม่เข็ดถูกจับติดคุกมาแล้วหลายครั้ง!
————————–
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: