สระแก้ว – เจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.เขาฉกรรจ์ จ.สระแก้ว ลงพื้นที่ติดตั้งป้ายช่วยรณรงค์ประชาสัมพันธ์ให้ประชาชนตั้งรับและปฏิบัติตัวตามมาตรฐานกระทรวงสาธารณสุข เพื่อหยุดการแพร่ระบาดโรคไวรัสโควิด-19 ในช่วงใกล้วันสงกรานต์ที่จะถึงนี้
เมื่อวันที่ 23 มี.ค.63 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า พ.ต.อ.เอกอนันต์ หูแก้ว ผู้กำกับการสถานีตำรวจภูธรเขาฉกรรจ์ อ.เขาฉกรรจ์ จ.สระแก้ว พร้อมด้วยข้าราชการตำรวจลงพื้นที่ออกปฏิบัติงานร่วมกันติดตั้งป้ายประชาสัมพันธ์รณรงค์ให้ประชาชนรับรู้ข้อมูลการปฏิบัติตัว เพื่อตั้งรับและหยุดการแพร่ระบาดของโรคไวรัสโคโรนา 2019 หรือโรคโควิด-19 ที่บริเวณด้านหน้าทางเข้า สภ.เขาฉกรรจ์ ต.เขาฉกรรจ์ โดยเป็นป้ายไวนิลสีแดงสดเพื่อประชาสัมพันธ์ปัญหาการแพร่ระบาดของโรคเชื้อไวรัสโควิด-19 ระบุถึงการปฏิบัติตัวในช่วงเทศกาลสงกรานต์ที่จะถึงนี้ว่า “เมษานี้ งดรวมกลุ่ม หยุด..สาดน้ำ ร่วมต้าน COVID-19 ” ด้วยรักจากใจจริงของ สภ.เขาฉกรรจ์
ข่าวน่าสนใจ:
- วัยรุ่นหัวร้อนไม่พอใจพ่อค้าขายไก่สั่งให้แยกถุงรวมถุงกลับไปเอามีดดาบไล่ฟันเจ็บ 2 ราย
- ทม.วังน้ำเย็น เจ้าภาพจัดการแข่งขันทักษะวิชาการ ระดับภาคตะวันออก ครั้ง 29 "วังน้ำเย็นวิชาการ" จ.สระแก้ว
- เทคนิคจัดกิจกรรมอาชีวะรักสถาบันฯ เฉลิมพระเกียรติ 6 รอบ 28 ก.ค.67 จ.สระแก้ว
- Kick off ปลูกหม่อนไหม 72 หมู่บ้าน น้อมถวาย 72 พรรษาเฉลิมพระเกียรติฯให้กับเยาวชน จ.สระแก้ว
ทั้งนี้ ผู้กำกับการสถานีตำรวจภูธรเขาฉกรรจ์ กล่าวว่า จากเดิมที่ช่วงเทศกาลสงกรานต์ทุกปี จะต้องทำป้ายประชาสัมพันธ์การลดอุบัติเหตุและวินัยจราจรในช่วงเทศกาลสงกรานต์ แต่ปีนี้บ้านเราได้รับผลกระทบอย่างหนักจากการระบาดของโรคไวรัสโคโรนา 2019 ซึ่งระบาดอย่างรวดเร็ว ทาง สภ.เขาฉกรรจ์ จึงร่วมรณรงค์เพื่อให้ประชาชนตระหนักและระมัดระวังตัวเอง งดรวมกลุ่มหยุดสาดน้ำซึ่งเป็นช่องทางของการแพร่กระจายโรคไปก่อน
——————————-
ข่าวโดย/อารียา สำราญ ทีมข่าวสระแก้ว
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: