สระแก้ว – จังหวัดสระแก้ว จัดพิธีทำบุญตักบาตรข้าวสาร อาหารแห้ง แด่พระสงฆ์ จำนวน 89 รูป ถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในโอกาสวันพ่อแห่งชาติ
เมื่อเวลา 07.00 น.วันที่ 5 ธ.ค.62 ณ บริเวณหน้าศาลากลางจังหวัดสระแก้ว นายวรพันธุ์ สุวัณณุสส์ ผู้ว่าราชการจังหวัดสระแก้ว ประธานในพิธีพร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการ ทหาร ตำรวจ องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นและประชาชนชาวสระแก้ว ร่วมพิธีทำบุญตักบาตรข้าวสาร อาหารแห้ง แด่พระภิกษุสงฆ์ จำนวน 89 รูป เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพของพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร และถือเป็นวันชาติและเป็นวันพ่อแห่งชาติ ประจำปี 2562 ด้วย
ข่าวน่าสนใจ:
- เทคนิคจัดกิจกรรมอาชีวะรักสถาบันฯ เฉลิมพระเกียรติ 6 รอบ 28 ก.ค.67 จ.สระแก้ว
- สสจ.สระแก้ว ชี้แจงกรณีศูนย์ส่งต่อระหว่างประเทศ ไม่ช่วยเหลือคนไทยในปอยเปต
- สืบหนองบัวแดงจู่โจมรวบ 2 หนุ่มค้ายาบ้าไม่เข็ดถูกจับติดคุกมาแล้วหลายครั้ง!
- ทม.วังน้ำเย็น เจ้าภาพจัดการแข่งขันทักษะวิชาการ ระดับภาคตะวันออก ครั้ง 29 "วังน้ำเย็นวิชาการ" จ.สระแก้ว
ทั้งนี้ การจัดกิจกรรมดังกล่าว เพื่อแสดงออกถึงความจงรักภักดีและน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณของพระมหากษัตริย์ผู้ทรงพระคุณอันประเสริฐตลอดระยะเวลาที่ผ่านมา ทุกภาคส่วนในพื้นที่จังหวัดสระแก้ว ได้ร่วมกันจัดกิจกรรมทำความดีถวายในหลวง รัชกาลที่ 9 อย่างต่อเนื่อง พระองค์ทรงปฏิบัติพระราชกรณียกิจนานัปการ เพื่อคนไทยมาตลอด อีกทั้งเป็นการเน้นย้ำให้คนไทยทุกคนได้รู้รักสามัคคีและมุ่งมั่นทำความดี พร้อมน้อมนำแนวทางตามพระราชดำริต่าง ๆ มาปรับใช้ในชีวิตประจำวันเพื่อพัฒนาบ้านเมืองและประเทศชาติต่อไป
————————–
ข่าว-ภาพโดย/ยุทธนา พึ่งน้อย
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: