เมื่อวันที่ 19 เมษายน 2567 เวลา 11.00 น. นางสาวกรณ์กาญจน์ แก้วดี นายอำเภอศรีสงคราม ผอ.ศป.ปส.อ.ศรีสงคราม มอบหมายให้ฝ่ายความมั่นคงอำเภอศรีสงคราม โดยชุดปฏิบัติการพิเศษฝ่ายปกครองอำเภอศรีสงคราม ทำการปิดล้อมตรวจค้น ตามยุทธการฟ้าสางที่ฝั่งโขง จำนวน 1 เป้าหมาย ในพื้นที่ ม.14 ตำบลนาคำ สามารถจับกุม ชายไทย อายุ 42 ปี พร้อมยาบ้า จำนวน 212 เม็ด เจ้าหน้าที่ได้ทำบันทึกจับกุมแจ้งข้อกล่าวหาและนำผู้ต้องหาพร้อมของกลางส่ง พนักงานสอบสวน สภ.ศรีสงคราม เพื่อดำเนินคดีตามกฏหมายต่อไ
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ข่าวน่าสนใจ:
- วธ. จัดพิธีเจริญพระพุทธมนต์ 3 ภาษา ถวายพระราชกุศลพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567
- ชาวบ้านชี้เป้า แจ้งทหารบุกรวบ คาบ้านพบของกลางเพียบ ยาบ้า 1.2 ล้านเม็ด
- เกษตรนครปฐม จัดงานโครงการคลินิกเกษตรเคลื่อนที่ในพระราชานุเคราะห์สมเด็จพระบรมโอรสาธิราช ฯ สยามมกุฎราชกุมาร…
- กรมประมง จับมือ 35 ชุมชนอนุรักษ์ Kick off ประมงร่วมอาสา...พาปลากลับบ้านจากโขงสู่หนองหาร จ.สกลนคร เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: