วันที่ 3 ธ.ค. 2566 เวลา 14.45 น. ร.ต.อ.สุระชัย นครคำสิงห์ รองสารวัตรป้องกันปราบปรามสถานีตำรวจภูธร จังหวัดนครพนมร.ต.อ. มงคล ยลวิลาศ รอง สว.(สอบสวน) สภ.เมืองนครพนม รับแจ้งมีชายคุ้มคลั่งอาละวาด บริเวณบ้านท่าควายตำบลหนองแสง อำเภอเมือง จ.นครพนม จึงรุดตรวจสอบ ที่เกิดเหตุพบ นาย เทพ ใจงามอายุ 65 ปี นั่งรอมอบตัวให้เจ้าหน้าที่ตำรวจมารับตัว โดยนาง กันยา ใจงาม ลูกสาวบอกกับทางเจ้าหน้าที่ว่าได้พาคุณพ่อไปรับยากับทางโรงบาล จิตเวชตามที่หมอนัด มาทานแต่คุณพ่อไม่ยอมทานเลยทำให้ขาดสติคุ้มคลั่ง อาละวาด ทำลายข้าวของภายในบ้านซึ่งมีอาดารแบบนี้มาหลายครั้งแล้ว บางครั้งก็ด่าลูกสาว ด่าลูกเขย ถามหาคนที่ล่วงลับไปแล้ว หลอนไปคนเดียว นอกจากนั้นนางกันยายังบอกกับทางเจ้าหน้าที่ว่าอยู่ในใต้หมอนที่นายเทพนอนอยู่มีมีดมีดาบ อาวุธสงคราม จึงกลัวว่าจะไม่ปลอดภัย กลัวคุณพ่อคลุมคลั่งมาทำร้ายลูก และชาวบ้านรอบข้างๆไม่ได้หลับไม่ได้นอน ซึ่งรอบนี้หนักสุด จึงทนไม่ไหวจึงตัดสินใจแจ้งเจ้าหน้าที่ตำรวจมารับตัวไปรักษาที่โรงพยาบาลจิตเวช ต่อไป
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ข่าวน่าสนใจ:
- ททท.ปลุกกระแสการท่องเที่ยวช่วงกรีนซีซั่น เปิดกิจกรรม Amazing Beach Life Festival จังหวัดพังงา เพลิดเพลินกับดนตรี ศิลปะ และกีฬาริมชายหาด…
- วธ. จัดพิธีเจริญพระพุทธมนต์ 3 ภาษา ถวายพระราชกุศลพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567
- จับได้ไม่แผ่ว ปลาหมอคางดำแปดริ้ว ล่าสุดรุกคืบเข้าถึงกลางชุมชนสองคลองแล้ว
- หน่วยปฏิบัติการพิเศษ ฝ่ายปกครอง อำเภอ.ปลาปาก สนธิกำลัง ตร. ตรวจยึดบ้า พร้อมผู้ต้องหา 3 ราย
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: