วันที่ 28 พ.ย.66 ที่ลานพญาศรีสัตตนาคราช ถ.สุนทรวิจิตร เขตเทศบาลเมืองนครพนม นายโชคดี มังคละคีรี รองนายกเทศมนตรีเทศบาลเมืองนครพนม เป็นประธานในการจัดกิจกรรมพัฒนาทำความสะอาดเมืองนครพนม พล.ต.สถาพร บุญชู ผบ.มทบ.210 จัดกำลังพลจิตอาสา มทบ.210 ร่วมกับเทศบาลเมืองนครพนม ร่วมกิจกรรมจิตอาสา “เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ โดยทำกิจกรรม “พัฒนาทำความสะอาดเมืองนครพนม” ตามที่ จ.นครพนม ได้จัดงานประเพณีลอยกระทง ที่ผ่านมา ทำให้มีกระทงเป็นจำนวนมาก จึงส่งผลทำให้เกิดทัศนียภาพที่ไม่สวยงาม โดยหน่วย มทบ.210 พร้อมด้วย ส่วนราชการ ภาครัฐ ภาคเอกชน และประชาชนจิตอาสาในพื้นที่ร่วมกิจกรรม ได้ลงพื้นเก็บกระทงที่ใช้แล้วและทำความสะอาดบริเวณริมฝั่งแม่น้ำโขง เพื่อเป็นการอนุรักษ์แหล่งน้ำ แม่น้ำโขงให้สะอาด สวยงามเช่นเดิม
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
ข่าวน่าสนใจ:
- เศรษฐา ลงพื้นที่นครพนม มอบสัญญาเช่าที่ราชพัสดุให้กับประชาชน พร้อมมอบบ้านให้กับผู้พิการและยากไร้
- นครพนม เชิญชวนนักวิ่งทั่วประเทศ สมัครเข้าร่วมแข่งขันเดิน-วิ่ง ข้ามโขง “นครพนม-คำม่วน มาราธอน 2567” ครั้งที่ 6
- จนท.ลุยจับกลุ่มวัยรุ่นมั่วยาทั้งค้าและเสพ ก่อนรวบตัว 2 ผู้ต้องหา
- ททท.นครพนม ประเมินรายได้หมุนเวียนจากการท่องเที่ยวช่วงงานบวงสรวงพญาศรีสัตตนาคราช ประจำปี 2567 ไม่น้อยกว่า 100 ล้านบาท
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: