วันที่ 29 มีนาคม 2566 เวลา 06.30 น. ที่บริเวณลานพญาศรีสัตตนาคราช ตำบลในเมือง อำเภอเมืองนครพนม จังหวัดนครพนม นายจิรศักดิ์ สีหามาตย์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ หน่วยงาน ข้าราชการและเจ้าหน้าที่ ร่วมกิจกรรรมทำบุญตักบาตรทุกวันพระ ประจำปี 2566 ริมฝั่งแม่น้ำโขง เขตเทศบาลเมืองนครพนม
จังหวัดนครพนม โดยสำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดนครพนม ร่วมกับเทศบาลเมืองนครพนม และสำนักงานพระพุทธศาสนาจังหวัดนครพนม จัดกิจกรรมตักบาตรทุกวันพระเป็นประจำ เพื่อเป็นการส่งเสริมการท่องเที่ยวเชิงวัฒนธรรมของจังหวัดนครพนม ธำรง ส่งเสริมและสืบทอดพระพุทธศาสนา ทำนุบำรุงพระภิกษุสามเณร รักษา ส่งเสริมวัฒนธรรมประเพณีอันดีงาม และปลูกจิตสำนึกให้ประชาชนมีน้ำใจและมีความเสียสละเอื้อเฟื้อต่อกัน นอกจากนี้ยังเป็นการส่งเสริมการท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์วัฒนธรรมท้องถิ่นของจังหวัดนครพนม ให้แพร่หลายสืบไป
ข่าวน่าสนใจ:
- ททท.ปลุกกระแสการท่องเที่ยวช่วงกรีนซีซั่น เปิดกิจกรรม Amazing Beach Life Festival จังหวัดพังงา เพลิดเพลินกับดนตรี ศิลปะ และกีฬาริมชายหาด…
- นทท.จีนฝ่าฝืนธงแดง! ลงเล่นน้ำที่หาดกะรนถูกคลื่นซัดจมหายต่อหน้าเพื่อน ขณะนี้ยังไม่พบ
- พะเยา กรมหม่อนใหมฯเปิดโครงการผลักดันไหมอุตสาหกรรมรังเหลือง พะเยาโมเดล
- อาเมาด่าหลานเป็นบ้า หลานจึงโมโหใช้มีดปาใส่อา ส่วนอาใช้เลื่อยฟันหลานเจ็บทั้งคู่
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: