วันที่ 26 พ.ย.65 ที่ลานแลนด์มาร์คพญาศรีสัตตนาคราช ถนนสุนทรวิจิตร เขตเทศบาลเมืองนครพนม นายสมชาย วิทย์ดำรงค์ ประธานมูลนิธิพญาศรีสัตตนาคราช /อดีตผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม เป็นประธานในพิธีส่งมอบผ้าห่มกันหนาว โครงการ “ร่วมใจ สู้ภัยหนาว” ประจำปี 2565 มี พ.อ.สมหมาย บุษบา รอง ผบ.มทบ.210 เป็นผู้กล่าววัตถุประสงค์ของโครงการฯ โดยมี นายรังสรรค์ คัมภิรานนท์ อดีต รอง ผวจ.นครพนม นายนิวัต เจียวิริยบุญญา นายกเทศมนตรีเทศบาลเมืองนครพนม นายสุรัตน์ ก้องเกียรติกมล อดีตประธานหอการค้าจังหวัดนครพนม นายเทียมศักดิ์ เวียงศรีประเสริฐ เจ้าของโรงสีเทียมศักดิ์ พร้อมด้วยคณะกรรมการมูลนิธีพญาศรีสัตตนาคราช ร่วมในพิธีฯ
ตามที่กรมอุตุนิยมวิทยาได้ประกาศให้ประเทศไทย เข้าสู่ฤดูหนาว มทบ.210 ได้ร่วมกับมูลนิธิพญาศรีสัตตนาคราช ดำเนินโครงการ “ร่วมใจ สู้ภัยหนาว” ประจำปี 2565 เพื่อจัดหาผ้าห่มนำไปมอบให้กับประชาชนที่มีรายได้น้อยและอยู่ในพื้นที่ห่างไกลทุรกันดาร เพื่อการบรรเทาความเดือดร้อน และแบ่งเบาภาระค่าใช้จ่ายจากสถานการณ์เศรษฐกิจในปัจจุบัน โดยทาง มทบ.210 จะได้นำผ้าห่มไปมอบให้กับพี่น้องประชาชนกลุ่มเป้าหมาย เพื่อให้บรรลุตามวัตถุประสงค์ของโครงการต่อไป
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
ข่าวน่าสนใจ:
- ปัตตานี- นายกฯ มุบ่อทอง จัดแข่งกีฬา “บ่อทองคัพ 2024” ยิ่งใหญ่ ดึงเยาวชนต้านยาเสพติด ! (มีคลิป)
- หัตถศิลป์สุโขทัยเชื่อมการท่องเที่ยวชุมชนสร้างอาชีพสร้างรายได้ยั่งยืน
- รอชม ! เปิดศึกแข่งขันรถยนต์ และ รถจักรยานยนต์ครอสคันทรี่ในเอเซียประเดิมสนามสุราษฎร์ฯ คาดเงินสะพัดกว่า 50 ล้าน
- กรมประมง จับมือ 35 ชุมชนอนุรักษ์ Kick off ประมงร่วมอาสา...พาปลากลับบ้านจากโขงสู่หนองหาร จ.สกลนคร เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: