วันนี้ 1 ธันวาคม 2560 นายนรภัทร ปลอดทอง ผู้ว่าราชการจังหวัดภูเก็ต มอบเกียรติบัตรเชิดชูคนดีศรีภูเก็ต ให้ผู้ประกอบคุณความดีอันเป็นประโยชน์และสร้างชื่อเสียงให้กับจังหวัดภูเก็ตและประเทศไทย
![](http://77kaoded.com/wp-content/uploads/2017/12/เชิดชูคนดีศรีภูเก็ต.jpg)
ให้แก่ ด.ช.พีระพล แขวงจันทร์ อายุ 11 ปี นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 5 โรงเรียนเทศบาลบ้านบางเหนียว พบกระเป๋าเงินนักท่องเที่ยวในลานจอดรถหน้าตลาด แต่ไม่ได้มีความอยากได้ในของผู้อื่น มีความซื่อสัตย์สุจริต ส่งมอบต่อเจ้าหน้าที่ตามหาเจ้าของรับคืน นับเป็นแบบอย่างที่ดีของสังคม จุดประกายตัวเล็ก ให้เรามองเห็นถึงคุณค่า ประโยชน์ของความซื่อสัตย์ การเริ่มที่จะกล้าทำในสิ่งที่ดี ให้แก่ทั้งเด็กเยาวชน และผู้ใหญ่
![](http://77kaoded.com/wp-content/uploads/2017/12/เชิดชูคนดีศรีภูเก็ต-3.jpg)
พร้อมทั้งยังมอบเกียรติบัตรเชิดชูคนดีศรีภูเก็ต ให้กับนายเจริญ ถาวรว่องวงศ์ สร้างความดีอันเป็นประโยชน์ต่อสังคม โดยบริจาคที่ดินส่วนตัว เพื่อแก้ไขปัญหาน้ำท่วมในพื้นที่จังหวัดภูเก็ต โครงการขยายคลองบางใหญ่ บริเวณโรงแรมถาวร ถนนรัษฎา อำเภอเมือง
![](http://77kaoded.com/wp-content/uploads/2017/12/เชิดชูคนดีศรีภูเก็ต-4.jpg)
และ ด.ช.อัครวัฒน์ สุจริตกุล อายุ 13 ปี โรงเรียนขจรเกียรติศึกษา เยาวชนคนเก่ง สร้างชื่อเสียงให้กับจังหวัดภูเก็ต โดยรับถ้วยรางวัลพระราชทานจากสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี การแข่งขัน โครงการประกวดทักษะภาษาจีน นานมี ระดับประเทศครั้งที่ 7 ทั้งได้รับรางวัลจากการแข่งขันอีกหลายรายการ ทั้งในระดับจังหวัด ระดับภาค และระดับประเทศ
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต:
ข่าวน่าสนใจ: