X

เลือกตั้ง 2566 : เช็คได้เลย! ใครลงสมัคร ส.ส.เพชรบูรณ์ วันแรก (3 เม.ย.66)

เลือกตั้ง 2566 : เช็คได้เลย! ใครลงสมัคร ส.ส.เพชรบูรณ์ วันแรก (3 เม.ย.66)

สรุปรายชื่อผู้สมัคร ส.ส.เพชรบูรณ์ แบบแบ่งเขต โดยวันแรก(3 เม.ย.66) มีผู้สมัครฯจำนวน 54 คนจาก 11 พรรคการเมือง

เขตเลือกตั้งที่ 1 จำนวน 9 คน ประกอบด้วย
หมายเลข 1 นายกฤติเดช แก้วเพียร พรรคก้าวไกล
หมายเลข 2 นายสมบูรณ์ พรหมลัทธิ์ พรรครวมไทยสร้างชาติ
หมายเลข 3 นายณัฐพล ภาคกุล พรรคประชาธิปัตย์
หมายเลข 4 นางสาวพิมพ์พร พรพฤฒิพันธุ์ พรรค พลังประชารัฐ
หมายเลข 5 นายสุทัศน์ จันทร์แสงศรี พรรคเพื่อไทย
หมายเลข 6 นายธนศักดิ์ โฆษิตานนท์ พรรคภูมิใจไทย
หมายเลข 7 นายวิจิตร พรพฤฒิพันธุ์ พรรคชาติไทยพัฒนา
หมายเลข 8 นายคฑาเพชร แก่นแก้ว พรรคไทยสร้างไทย
หมายเลข 9 นายธนภาค บุ้งจันทร์ พรรคไทยศรีวิไลย์

เขตเลือกตั้งที่ 2 จำนวน 9 คน ประกอบด้วย
หมายเลข 1 นายสนอง คำเพราะ พรรคเสรีรวมไทย
หมายเลข 2 นายณัฐพล ขวัญแจ่ม พรรครวมไทยสร้างชาติ
หมายเลข 3 นายยุทธชัย คำตัด พรรคก้าวไกล
หมายเลข 4 นายจักรัตน์ พั้วช่วย พรรคพลังประชารัฐ
หมายเลข 5 นายสัญญาลักษณ์ ยาทองไทย พรรคไทยสร้างไทย
หมายเลข 6 ร.ต.ต. อติโรจน์ บุญใย พรรคภูมิใจไทย
หมายเลข 7 นายลัญจกร จันทวงศ์ พรรคประชาธิปัตย์
หมายเลข 8 นายชัยณรงค์ สืบสุรีย์กุล พรรคเพื่อไทย
หมายเลข 9 นายวิรัตน์ ป้องคำ พรรคไทยศรีวิไลย์

เขตเลือกตั้งที่ 3 จำนวน 10 คน ประกอบด้วย
หมายเลข 1 นายจำเนียร โฉมงาม พรรคเพื่อไทย
หมายเลข 2 นายบุญชัย กิตติธาราทรัพย์ พรรคพลังประชารัฐ
หมายเลข 3 นายภัทรดร พุทธนุรัตนะ พรรครวมไทยสร้างชาติ
หมายเลข 4 นายศิริวิชช์ ทองคำ พรรคก้าวไกล
หมายเลข 5 นายยอดยิ่ง ศักดิเจริญชัยกุล พรรคพลังปวงชนไทย
หมายเลข 6 นายธนากร ก้อนมณี พรรคไทยสร้างชาติ
หมายเลข 7 นางสาวนริศรา ยวงเงิน พรรคภูมิใจไทย
หมายเลข 8 นายธนบูรณ์ แสงหาญ พรรคเสรีรวมไทย
หมายเลข 9 นายยุพราช บัวอินทร์ พรรคประชาธิปัตย์
หมายเลข 10 นายยงวัฒน์ จันทร์คล้อย พรรคไทยศรีวิไลย์

เขตเลือกตั้งที่ 4 จำนวน 9 คน ประกอบด้วย
หมายเลข 1 ร.ต.อ. ณรงค์ศักดิ์ ถมยา พรรคเสรีรวมไทย
หมายเลข 2 นายประเสริฐ ฤทธิ์คุ้ม พรรคประชาธิปัตย์
หมายเลข 3 นายวรโชติ สุคนธ์ขจร พรรคพลังประชารัฐ
หมายเลข 4 นายหลุย บุญสะอาด พรรคก้าวไกล
หมายเลข 5 นายสุธิพงษ์ จุลกะ พรรครวมไทยสร้างชาติ
หมายเลข 6 นายทองมา ทองคำ พรรคไทยสร้างไทย
หมานเลข 7 นายทวีศักดิ์ อนรรฆพันธ์ พรรคเพื่อไทย
หมายเลข 8 นายธิปไตย แสงรัก พรรคภูมิใจไทย
หมายเลข 9 นางสาวชัญพัช เฉลิมผา พรรคไทยศรีวิไลย์

เขตเลือกตั้งที่ 5 จำนวน 8 คน ประกอบด้วย
หมายเลข 1 นายทองสุข บำรุงนอก พรรครวมไทยสร้างชาติ
หมายเลข 2 นายนันทวัฒน์ บุญถูก พรรคก้าวไกล
หมายเลข 3 นางวันเพ็ญ พร้อมพัฒน์ พรรคพลังประชารัฐ
หมายเลข 4 นายมิตภูมิ แสนจ๊ะ พรรคไทยสร้างไทย
หมายเลข 5 นายสนไชย บัวอินทร์ พรรคประชาธิปัตย์
หมายเลข 6 นายกฤษณพงศ์ สอนน้อย พรรคเสรีรวมไทย
หมายเลข 7 นายสุประวีณ์ อนรรฆพันธ์ พรรคเพื่อไทย
หมายเลข 8 นายมนัส ทองคันทา พรรคภูมิใจไทย

เขตเลือกตั้งที่ 6 จำนวน 9 คน ประกอบด้วย
หมายเลข 1 นายสมโภชน์ นวลสาลี พรรครวมไทยสร้างชาติ
หมายเลข 2 นายศุภกิตติ คำดี พรรคประชาธิปัตย์
หมายเลข 3 นายอัคร ทองใจสด พรรคพลังประชารัฐ
หมายเลข 4 พ.ต.อ.ศุภณัฏฐ์ นามนรเศรษฐ์ พรรคภูมิใจไทย
หมายเลข 5 นายเกรียงไกร ปานสีทอง พรรคเพื่อไทย
หมายเลข 6 นายเสวก สาละแก้ว พรรคไทยสร้างไทย
หมายเลข 7 นายบุญร่วม แสงมี พรรคเสรีรวมไทย
หมายเลข 8 นางสาวภิญญาภัทร อาภากฤษฎี พรรคก้าวไกล
หมายเลข 9 นางลาวัลย์ เนตรแสงสี พรรคไทยศรีวิไลย์

หมายเหตุ-การรับสมัคร ส.ส.เพชรบูรณ์ แบบแบ่งเขต ระหว่างวันที่ 3-7 เมษายน 2566

 

ถูกใจข่าวนี้ไหม?

คลิกที่ดาวเพื่อโหวต

ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต:

ติดตามข่าวสารผ่าน Line 77 ข่าวเด็ด กดปุ่มเพิ่มเพื่อนเลย

เพิ่มเพื่อน

Cached by WP-Optimize - https://getwpo.com - Last modified: July 15, 2024 12:35 am (UTC:7) -->