วันนี้ 2 เมษายน 67 พ.ต.ท.ภานุพงษ์ นิ่มสุวรรณ์ สว.จร.สภ.เมืองพัทยาพร้อมด้วยทีมงานเจ้าหน้าที่ตำรวจฝ่ายงานจราจรลงพื้นที่ถนนเลียบชายหาดพัทยาตลอดเส้นทางโดยกวดขันวินัย จราจรเพื่อเร่งเห็นถึงปัญหารถติดขัดช่วงบริเวณถนนเลียบชายหาดพัทยา จึงได้มีคำสั่งให้ลูกชุดเข้าตรวจสอบพบว่า มีผู้ฝ่าฝืนจอดรถโดยไม่สนใจว่าเป็นพื้นที่ห้ามจอดขาวแดงเป็นการสร้างปัญหาให้ผู้ใช้รถใช้ถนนเส้นทางดังกล่าวติดขัดเคลื่อนตัวได้ช้า จึงได้ดำเนินล็อคและยกรถไปเก็บไว้ที่คอกเก็บรถของสภ.เมืองพัทยาพร้อมทั้งดำเนินการเปรียบเทียบปรับตามข้อกฎหมาย
ข่าวน่าสนใจ:
- ขอนแก่นสนธิกำลังร่วมตำรวจ-ทหาร-ปกครอง-ปปส.จู่โจมตรวจค้นเรือนจำกลางขอนแก่น ไม่พบสารเสพติดและสิ่งผิดกฎหมายแต่อย่างใด
- กรมประมง จับมือ 35 ชุมชนอนุรักษ์ Kick off ประมงร่วมอาสา...พาปลากลับบ้านจากโขงสู่หนองหาร จ.สกลนคร เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
- ช่างกล้า! คนร้ายควงปืนปลอมบุกปล้นทอง เจ้าของร้านเข้าตะครุบตัวส่ง ตร. จ.พัทลุง
- สงขลา ปาดังเบซาร์ขุดลอกอ่างน้ำ งบ 13 ล้าน ชาวบ้านเฮจับปลาขายเข้ากองทุน กก.ละ 50 บาท
ด้านพ.ต.ท.ภานุพงษ์ นิ่มสุวรรณ์ สว.จร.สภ.เมืองพัทยา กล่าวด้วยว่าหากพบกว่า ผู้ใดจอดรถฝ่าฝืนตามกรณีดังกล่าวหรือพื้นที่ขาวแดงก็จะดำเนินการขั้นเด็ดขาดเพื่อลดปัญหารถติดขันพื้นที่ถนนเลียบชายหาดและในพื้นที่ต่างๆ ของเมืองพัทยาอีกทั้งยังมีการประสารไปยังกองช่างเมืองพัทยาเพื่อขอกำลังในการทาสีตามจุดที่เป็นพื้นที่ขาวแดงเพื่อให้ประชาชน เห็นเด่นชัดและไม่กล้าฝ่าฝืนจอดอีก
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: