เวลา 08.00 น.วันที่ 30 ม.ค.2567 ที่ ลานกีฬา ทางน้ำหาดจอมเทียนเมืองพัทยา จ.ชลบุรี นายกฤษณะ บุญสวัสดิ์ รองนายกเมืองพัทยา เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันตกปลาบริเวณอ่าวเมืองพัทยา ครั้งที่ 14 ประจำปี 2567 โดยมีนางสาววิภาวดี วงษ์บริสุทธิ์ ผู้อำนวยการส่วนอำนวยการรักษาการในตำแหน่งผู้อำนวยการสำนักการท่องเที่ยวและกีฬา พร้อมด้วยประชาชนทั่วไป นักตกปลาเมืองพัทยาเข้าร่วมในพิธีเปิดการแข่งขัน
ข่าวน่าสนใจ:
- คุณยายผู้ยากไร้ วัย 78 ปี ยกมือท่วมหัวได้บ้านหลังใหม่ โครงการกาชาดรวมใจสร้างบ้านให้กับผู้ยากไร้ จ.สระแก้ว
- ดราม่าคลิปคัลแลน-พี่จอง เที่ยวเกาะปันหยี นายอำเภอนำทีมตรวจสอบข้อเท็จจริง แม่ค้าของฝากหอยมุกขอโทษสื่อสารผิดพลาด
- สุโขทัยเชิญร่วมแข่งขันแรลลี่จักรยานเพื่อการท่องเที่ยว (Bike Rally For Tourism) จว.ภาคเหนือตอนล่าง
- ตรัง ทุเรียนบ้านตรังสู่ทุเรียนกวนห่อกาบหมาก สินค้าขึ้นชื่อของชาวตำบลในเตา รสชาติดี ใช้เนื้อทุเรียนล้วนๆ
เมืองพัทยา ร่วมกับชมรมตกปลาจอมเทียน ได้กำหนดจัดการแข่งขัน ตกปลาบริเวณอ่าวเมืองพัทยา โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมประชาชนในท้องถิ่นและประชาชน ทั่วไป ให้ใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์ด้วยการตกปลา พัฒนาทักษะ ประสบการณ์ อย่างต่อเนื่อง สร้างความสามัคคี มีน้ำใจเป็นนักกีฬา ส่งเสริมการออกกำลังกายเพื่อให้มีสุขภาพแข็งแรง อีกทั้ง ยังเป็นการสร้างชื่อเสียงให้กับเมืองพัทยาทางด้านการเป็นเมืองกีฬา (Sport City) และการท่องเที่ยว เชิงกีฬา (Sports Tourism) ตามนโยบายของรัฐบาลและกระทรวงการท่องเที่ยวและกีฬา และ กระตุ้นเศรษฐกิจของเมืองพัทยาในภาพรวมในปีนี้ได้กำหนดประเภทการแข่งขันไว้ 2 ประเภท คือ ประเภทเดี่ยว นั่งเจ็ตสกีตกปลา และประเภททีม 3 คน นั่งเรือตกปลา ซึ่งในปีนี้มีนักแข่งขันตกปลากเข้าร่วมกว่า 70 ลำ จำนวนกว่า 200 คน ซึ่งผู้ชนะจะได้รับโล่รางวัลเกียรติยศจากเมืองพัทยา พร้อมเงินรางวัลรวมกว่า 105,000 บาท
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: