ที่จ.ชลบุรี นักเรียน AFS 162 คนกลับจากสหรัฐอเมริกา ถึงไทยแล้ว ส่งกักตัวที่โรงแรม แอมบาสซาเดอร์ ซิตี้ จอมเทียน พัทยา
แลกเปลี่ยนความคิดเห็น ชลบุรี-พัทยา กับ “พัทยานิวส์”ผ่านไลน์ได้แล้ววันนี้
![เพิ่มเพื่อน](https://scdn.line-apps.com/n/line_add_friends/btn/en.png)
วันนี้ 19 เม.ย.63 พลเรือเอก ลือชัย รุดดิษฐ์ ผู้บัญชาการทหารเรือ พร้อมด้วย นายสุรศักดิ์ เจริญศิริโชติ ผู้ว่าราชการจังหวัดระยอง เจ้าหน้าที่กระทรวงสาธารณสุข ได้เดินทางไปรับเที่ยวบินนักเรียนไทย ทุน AFS จำนวน 162 คน โดยสารกลับจาก สหรัฐอเมริกา กลับถึงไทย โดยเที่ยวบิน OAE 6200 มาถึง สนามบินอู่ตะเภา กองการบินทหารเรือ กองเรือยุทธการ กองทัพเรือ ต.พลา อ.บ้านฉาง จ.ระยอง เมื่อเวลา 10.40 น. ของวันนี้
ข่าวน่าสนใจ:
- ทม.วังน้ำเย็น เจ้าภาพจัดการแข่งขันทักษะวิชาการ ระดับภาคตะวันออก ครั้ง 29 "วังน้ำเย็นวิชาการ" จ.สระแก้ว
- จิตอาสาพระราชทาน ปลูกต้นไม้เฉลิมพระเกียรติ
- เทคนิคจัดกิจกรรมอาชีวะรักสถาบันฯ เฉลิมพระเกียรติ 6 รอบ 28 ก.ค.67 จ.สระแก้ว
- กรมประมง จับมือ 35 ชุมชนอนุรักษ์ Kick off ประมงร่วมอาสา...พาปลากลับบ้านจากโขงสู่หนองหาร จ.สกลนคร เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
ก่อนถูกนำตัวโดยรถบัส กองทัพเรือ ไปยังมายังโรงแรม แอมบาสซาเดอร์ ซิตี้ จอมเทียน พัทยา ต.นาจอมเทียน อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี โดยทั้งหมดจะต้องผ่านการคัดกรองโรค ด้วยการวัดไข้ การฆ่าเชื่อด้วยแอลกอฮอล์ พร้อมทำความสะอาดกระเป๋าสัมภาระ รองเท้า อุปกรณ์สื่อสาร ก่อนขึ้นห้องพัก ซึ่งได้มีการคัดแยกชาย-หญิง จากกัน ในการเข้าพักเพื่อเฝ้าดูอาการ โดยคนไทยที่กลับมาทั้งหมดจะถูกกักตัวเพื่อเฝ้าดูอาการตามแผนรับมือไวรัสโควิด-19 สำหรับผู้ที่ถูกกักตัว จะอยู่ได้ในพื้นที่เฉพาะ ที่จัดให้โดยมีเจ้าหน้าที่เฝ้าอยู่ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่ได้ออกมาบริเวณด้านนอก หรือริมทะเล
แลกเปลี่ยนความคิดเห็น ชลบุรี-พัทยา กับ “พัทยานิวส์”ผ่านไลน์ได้แล้ววันนี้
![เพิ่มเพื่อน](https://scdn.line-apps.com/n/line_add_friends/btn/en.png)
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: