เมื่อวันที่ 12 กันยายน 2564 นายวิทิต ปัญญาคม นายอำเภอเมืองลำปาง เดินทางไปเยี่ยมให้กำลังใจให้กำลังใจทีม อสม.บ้านท่าขัว ผู้ใหญ่บ้าน ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน ทีมสอบสวนโรค สสอ.เมืองลำปาง และโรงพยาบาลลำปาง ลงพื้นที่เชิงรุกที่วัดท่าขัว ต.บ่อแฮ้ว อ.เมืองลำปาง จ.ลำปาง เพื่อทำATK ประกอบด้วย กลุ่มเสี่ยง (สูง&ต่ำ) ประมาณ 50 -70 คนและติดตามกลุ่มผู้สัมผัสเสี่ยงสูงประมาณ 30 คน นำเข้ารับการตรวจสารพันธุ์กรรมที่โรงพยาบาลลำปาง หลังจังหวัดลำปางมีผู้ติดเชื้อโควิด-19 เพิ่ม 4 ราย พร้อมขอให้กำหนดมาตรการเฝ้าระวังในพื้นที่หมู่บ้าน กลุ่มเสี่ยงฯ มาจากพื้นที่บ้านท่าขัว หมู่ที่ 4 ,หมู่ที่ 10 ตำบลบ่อแฮ้ว และบ้านหนองร่อง หมู่ที่ 8 ตำบลบ้านเป้า ณ วัดท่าขัว หมู่ที่ 4 ตำบลบ่อแฮ้ว อำเภอเมืองลำปาง
สำหรับสถานการณ์ COVID-19 จังหวัดลำปาง ตั้งแต่ 27 มิถุนายน 2564 – ปัจจุบันข้อมูล ณ เวลา 9.00 น. วันที่ 12 กันยายน 2564 ผู้ป่วยรายใหม่วันนี้เพิ่มอีก 4 ราย แยกเป็น พบผู้ป่วยในจังหวัด 4 ราย รับกลับบ้าน 0 ราย ยอดสะสมแล้ว 1,838 ราย หายแล้ว 1,746 ราย เสียชีวิต สะสม 14 ราย
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ข่าวน่าสนใจ:
- รุ่นพี่ปี 2 ขี่จักรยานยนต์ฝ่าสายฝน เตรียมไปซื้อดอกไม้มารับน้องพรุ่งนี้ กลับมาเสียชีวิตระหว่างทาง
- สสจ.สระแก้ว ชี้แจง ผอ.รพ.ใช้รถหลวงส่วนตัว สั่งย้ายด่วนและสั่งสอบแล้ว
- เศรษฐา ลงพื้นที่นครพนม มอบสัญญาเช่าที่ราชพัสดุให้กับประชาชน พร้อมมอบบ้านให้กับผู้พิการและยากไร้
- มอบตัวแล้ว ลูกค้าหัวร้อนสั่งให้แยกถุงรวมถุงกลับไปเอามีดดาบไล่ฟันเจ็บ 2 ราย
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: