สงขลา-สะเดา เจ้าหน้าที่ฝ่ายปกครองอำเภอรัตภูมิ จังหวัดสงขลา ร่วมกำนันและผู้ใหญ่บ้าน ตรวจสอบยาบ้าจำนวน 10 กระสอบ จำนวนเกือบ 3 ล้านเม็ด ถูกทิ้งอำพรางปะปนกับกระสอบขี้วัวในปั๊มน้ำมันร้าง
เมื่อคืนวันที่12 มีนาคม 2567ที่ผ่านมา เวลาประมาณ 21.30 น. นางสาววิไลลักษณ์ เรืองผล นายอำเภอรัตภูมิ นายอาทิตย์ สังธรรมรอด ปลัดอำเภอหัวหน้ากลุ่มงานบริหารงานปกครอง ได้สั่งการให้ ส.ต.ต.สุรศักดิ์ ชนะกิจ ปลัดอำเภอ และนายวรเดช สุขขวัญ กำนันตำบลคูหาใต้ พร้อมด้วย สมาชิก อส.อ.รัตภูมิ ที่ 7สารวัตรกำนันตำบลคูหาใต้ ผู้ใหญ่บ้าน ม.12, 1, 2, 6 และ ม.7
สนธิกำลังร่วมกับเจ้าหน้าที่ตำรวจสถานีตำรวจภูธรรัตภูมิ และหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ร่วมกันตรวจสอบกระสอบที่ถูกนำมาทิ้งไว้ (รถกระบะต้องสงสัยหลบหนีไปได้) ที่ปั๊มน้ำมันร้างริมถนนสายเอเชียในพื้นที่ ม.12 ต.คูหาใต้ ซึ่งภายในเป็นยาเสพติด (ยาบ้า) จำนวน 10 กระสอบ
ข่าวน่าสนใจ:
- ตำรวจสำโรงเหนือ รวบหนุ่มขับรถยนต์หรูขนยาไอซ์กว่า 50 กิโลกรัม คาจุดตรวจ
- สงขลา "ชื่นชอบเมืองไทย" บิ๊กไบค์ BMW กลุ่มวีไอพีมาเลเซีย บุกเกาะสมุย 3 วัน 2 คืน
- ททท.ปลุกกระแสการท่องเที่ยวช่วงกรีนซีซั่น เปิดกิจกรรม Amazing Beach Life Festival จังหวัดพังงา เพลิดเพลินกับดนตรี ศิลปะ และกีฬาริมชายหาด…
- สงขลา ปาดังเบซาร์ขุดลอกอ่างน้ำ งบ 13 ล้าน ชาวบ้านเฮจับปลาขายเข้ากองทุน กก.ละ 50 บาท
จึงได้ประสาน จนท.ตร. ชุด ศพฐ.9 เข้าทำการเก็บหลักฐานเพื่อตรวจหา DNA พร้อมทั้งวัตถุพยาน เพื่อเป็นหลักฐานในการสืบสวนหาตัวผู้กระทำความผิด ก่อนทำการตรวจยึดของกลางทั้งหมด ซึ่งเป็นยาบ้าทั้งสิ้น จำนวน 2,938,000 เม็ด มูลค่าเกือบ 60 ล้านบาท ส่งไปยัง สภ.รัตภูมิ
เบื้องต้นคาดว่ากลุ่มผู้ลักลอบค้ายาบ้า ได้นำกระสอบยาบ้าทั้งหมดมาวางไว้ที่ปั๊มน้ำมันร้างดังกล่าว เพื่อรอให้ผู้ค้ายาบ้าอีกกลุ่มมารับ แต่ถูกเจ้าหน้าที่ฝ่ายปกครอง อ.รัตภูมิ ตรวจสอบพบเสียก่อน หลังตระเวนดูความเรียบร้อยในพื้นที่
ซึ่งกระสอบยาบ้าถูกวางเรียงรายปะปนกับกระสอบขี้วัว เพื่อเป็นการอำพราง ทั้งนี้พบว่ายาบ้าที่ถูกตรวจยึดได้ในพื้นที่ อ.รัตภูมิในครั้งนี้ มีจำนวนมากเป็นประวัติการณ์ในจังหวัดสงขลาอีกครั้ง นั่นทำให้เห็นว่าสถานการณ์การค้ายาบ้าในพื้นที่ ยังมีแนวโน้มที่สูงอยู่
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: