ปทุมธานี เปิดโรงพยาบาลสนาม อบต.คลองสาม ประชาชนแห่ลงทะเบียนฉีดวัคซีนป้องกันโควิด-19
วันที่ 13 กันยายน 64 ผู้สื่อข่าวรายงานว่าที่อาคารนวัตกรรม อบต.คลองสาม ต.คลองสาม อ.คลองหลวง จ.ปทุมธานี ผศ.(พิเศษ)ดร.วิระศักดิ์ ฮาดดา นายก อบต.คลองสาม พร้อมด้วย นายอนาวิน รัตนสถาพร ส.ส.เขต 3 จังหวัดปทุมธานี พรรคภูมิใจไทย สาธารณสุขจังหวัดปทุมธานี คณะผู้บริหาร และ ข้าราชการ ได้ร่วมกันเปิดโรงพยาบาลสนาม อบต.คลองสาม พร้อมกับดำเนินการฉีดวัคซีนป้องกันเชื้อไวรัสโควิด-19 จำนวน 150 โดสให้แก่ประชาชนชาวบ้านในตำบลคลองสาม ที่มาลงทะเบียนรับการฉีดวัคซีนตั้งแต่ช่วงเช้าเป็นต้นมา
ผศ.(พิเศษ)ดร.วิระศักดิ์ ฮาดดา นายก อบต.คลองสาม กล่าวว่า ได้ดำเนินการเปิดโรงพยาบาลสนาม อบต.คลองสาม ซึ่งสามารถรับผู้ป่วยติดเชื้อไวรัสโควิด-19 (กลุ่มสีเหลือง)ได้จำนวน 84 เตียงโดยจะรับผู้ป่วยในพื้นที่ตำบลคลองสาม เท่านั้น อีกทั้งยังได้ดำเนินการนำวัคซีนป้องกันเชื้อไวรัสโควิด-19 มาดำเนินการฉีดให้กับประชาชนที่มาลงทะเบียนการฉีดเอาไว้ตั้งแต่ช่วงเช้า จำนวนทั้งสิ้น150 โดส
ข่าวน่าสนใจ:
- สุดต้าน “พระมือตบเณร” ย่องเงียบลาสิกขาแล้ว ผอ.บ้านพักเด็กตรังฯ นำเณรแจ้งความ ด้าน ตร.เรียก ผปค.เข้าแจ้งความเพิ่ม เผยพระมือตบยังอยู่ในพื้นที่…
- ชาวบ้านทนทุกข์มา 5 ปี กับรถขนดิน ฝุ่น-โคลน-ดิน-ถนนพัง
- หนึ่งปีขอครั้งเดียวเปิดเวทีเท่าเทียมเพศทางเลือกขอจัดเต็มงานแข่งกีฬาสี รร.ภูเขียว!
- อบต.ร่วมกับชุมชนและส่วนราชการ ร่วมกันปลูกป่าโครงการเฉลิมพระเกียรติ 28 ก.ค.67 จ.ปราจีนบุรี
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: