วันที่ 10 มิถุนายน 2567 นางสาวธนนันท์ ศรีสุวะ เกษตรจังหวัดนครปฐม นำทีมหัวหน้ากลุ่ม/ฝ่าย และเจ้าหน้าที่สำนักงานเกษตรจังหวัดนครปฐม ดำเนินกิจกรรมจิตอาสา บำเพ็ญสาธารณประโยชน์ และบำเพ็ญสาธารณกุศล เฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสุทิดา พัชรสุธาพิมลลักษณ พระบรมราชินี เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา 3 มิถุนายน 2567
ข่าวน่าสนใจ:
- วธ. จัดพิธีเจริญพระพุทธมนต์ 3 ภาษา ถวายพระราชกุศลพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567
- กรมประมง จับมือ 35 ชุมชนอนุรักษ์ Kick off ประมงร่วมอาสา...พาปลากลับบ้านจากโขงสู่หนองหาร จ.สกลนคร เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
- "เกษตรจังหวัดอุตรดิตถ์" จัดโครงการคลินิกเกษตรเคลื่อนที่ฯ เฉลิมพระเกียรติในหลวง ร.10
- จิตอาสาพระราชทานร่วมกับชาวบ้านแก้ง จัดกิจกรรมพัฒนาป่าสาธารณประโยชน์ชุมชนเฉลิมพระเกียรติฯ จ.สระแก้ว
โดยมีกิจกรรม ปรับปรุงภูมิทัศน์ ทำความสะอาด และปรับปรุงพื้นที่สำหรับการปลูกผักสวนครัว บริเวณสำนักงานเกษตรจังหวัดนครปฐม เพื่อให้มีความสะอาด ความเป็นระเบียบเรียบร้อย
ความร่มรื่น ความสวยงาม พร้อมสร้างความมั่นคงทางอาหาร นอกจากนี้ยังเป็นการดูแลสิ่งแวดล้อม และลดภาวะลดโลกร้อน ตลอดจนเพื่อปลูกฝัง ขัดเกลาจิตใจ และสร้างจิตสำนึกที่ดีในด้านความสามัคคี ความเป็นระเบียบเรียบร้อย ความเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ การแบ่งปันและการช่วยเหลือผู้อื่นทุกเมื่อ ณ สำนักงานเกษตรจังหวัดนครปฐม อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม
เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี ที่เวียนมาบรรจบครบอีกวาระหนึ่ง ในวันที่ 3 มิถุนายน 2567 สำนักงานเกษตรจังหวัดนครปฐม มีความสำนึกใน พระมหากรุณาธิคุณ จึงได้จัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติฯ เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา เพื่อให้ข้าราชการ และบุคลากรในสำนักงานเกษตรจังหวัดนครปฐม ได้แสดงออกถึงความจงรักภักดี แด่สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: