วันจันทร์ที่ 10 มิถุนายน 2567 เวลา 06.30 น. ดร.ธีร์ ภวังคนันท์ รองเลขาธิการ กพฐ. เข้าร่วมกิจกรรม “ทำบุญตักบาตร ถวายพระราชกุศล แด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567” ณ ศาลา 100 ปี กระทรวงศึกษาธิการ และเข้าร่วมสวดมนต์ไหว้พระ ณ ลานหน้าองค์พระพุทธรูปประจำกระทรวงศึกษาธิการ โดยมี พลตำรวจเอกเพิ่มพูน ชิดชอบ รมว.ศธ นายสุรศักดิ์ พันธ์เจริญวรกุล รมช.ศธ และ ว่าที่ร้อยตรี ธนุ วงษ์จินดา เลขาธิการ กพฐ. ผู้บริหาร สพฐ. และบุคลากรของ สพฐ. เข้าร่วมกิจกรรม
ข่าวน่าสนใจ:
- จิตอาสาพระราชทานร่วมกับชาวบ้านแก้ง จัดกิจกรรมพัฒนาป่าสาธารณประโยชน์ชุมชนเฉลิมพระเกียรติฯ จ.สระแก้ว
- สุโขทัยเชิญร่วมแข่งขันแรลลี่จักรยานเพื่อการท่องเที่ยว (Bike Rally For Tourism) จว.ภาคเหนือตอนล่าง
- เศรษฐา ลงพื้นที่นครพนม มอบสัญญาเช่าที่ราชพัสดุให้กับประชาชน พร้อมมอบบ้านให้กับผู้พิการและยากไร้
- เทคนิคจัดกิจกรรมอาชีวะรักสถาบันฯ เฉลิมพระเกียรติ 6 รอบ 28 ก.ค.67 จ.สระแก้ว
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: