เมื่อวันที่ 28 พ.ค.2567 เวลา 17.00 น.ที่จังหวัดนครปฐมคณะสงฆ์อำเภอบางเลน ข้าราชการ พุทธศาสนิกชน พร้อมกันร่วมพิธีเจริญพระพุทธมนต์ถวายพระพรชัยมงคล พระบาทสมเด็จพระเจ้าหัวอยู่ เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 โดย คณะสงฆ์อำเภอบางเลน ข้าราชการ พุทธศาสนิกชน ณ วัดลำพญา ตำบลลำพญา อำเภอบางเลน จังหวัดนครปฐมประธานฝ่ายสงฆ์ พระเดชพระคุณ พระศรีวิสุทธิวงศ์ รองเจ้าคณะจังหวัดนครปฐมประธานฝ่ายฆราวาส นายอนุชา ใจช่วงโชติ นายอำเภอบางเลน
จากนั้นนายอนุชา ใจช่วงโชติ นายอำเภอบางเลน ประธานในพิธีได้จุดธูปเทียนบูชาพระรัตนตรัย- เปิดกรวยกระทงดอกไม้ถวายราชสักการะ เบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว- จุดเทียนชัยถวายพระพร ร้องเพลงสรรเสริญพระบารมีโดยพร้อมเพรียงกันมีพระสงฆ์40 วัดในอำเภอบางเลน 150 รูป จิตอาสา 904 กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน อสม พ่อค้า ประชาชนในอำเภอบางเลน 200 คนแสดงความจงรักภักดี
ข่าวน่าสนใจ:
- ตำรวจลำปางถวายพระพรชัยมงคลถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการตำรวจที่ดีพลังของแผ่นดิน
- Kick off ปลูกหม่อนไหม 72 หมู่บ้าน น้อมถวาย 72 พรรษาเฉลิมพระเกียรติฯให้กับเยาวชน จ.สระแก้ว
- เทคนิคจัดกิจกรรมอาชีวะรักสถาบันฯ เฉลิมพระเกียรติ 6 รอบ 28 ก.ค.67 จ.สระแก้ว
- กรมประมง จับมือ 35 ชุมชนอนุรักษ์ Kick off ประมงร่วมอาสา...พาปลากลับบ้านจากโขงสู่หนองหาร จ.สกลนคร เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
ต่อมาประธานสงฆ์ให้ศีลศาสนพิธีกรอาราธนาพระปริตนำเจริญพระพุทธมนต์ เจริญจิตภาวนา ถวายพระพรชัยมงคล พระมหาอดิเรก ฐิตวุฑฺฒิ ดร.,เจ้าอาวาสวัดลำพญา ประธานหน่วยอบรมประชาชนประจำตำบลลำพญา พร้อม พสกนิกรชาวตำบลลำพญา ร่วมกันจัดสถานที่ ในนามคณะสงฆ์อำเภอบางเลน จังหวัดนครปฐมฯ
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: