เมื่อวันที่ 27 ธันวาคม 2566 ที่วิทยาลัยอาชีวศึกษานครปฐม อำเภอเมืองนครปฐม จังหวัดนครปฐม เรืออากาศโท สมพร ปานดำ รองเลขาสำนักคณะกรรมการการอาชีวศึกษา ประธานพิธีเปิดโครงการสัปดาห์เค้กปีใหม่ 2567 โดยมี นายวุฒิชัย รักชาติ ผู้อำนวยการวิทยาลัยอาชีวศึกษานครปฐม ดำเนินการจัดงาน พร้อมด้วยคณะกรรมการสถานศึกษา ผู้อำนวยการสถานศึกษา สมาคมครูและผู้ปกครองครูและนักศึกษาร่วมพิธีเปิด
ข่าวน่าสนใจ:
- สสจ.สระแก้ว ชี้แจง ผอ.รพ.ใช้รถหลวงส่วนตัว สั่งย้ายด่วนและสั่งสอบแล้ว
- สสจ.สระแก้ว ชี้แจงกรณีศูนย์ส่งต่อระหว่างประเทศ ไม่ช่วยเหลือคนไทยในปอยเปต
- วธ. จัดพิธีเจริญพระพุทธมนต์ 3 ภาษา ถวายพระราชกุศลพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567
- พะเยา กรมหม่อนใหมฯเปิดโครงการผลักดันไหมอุตสาหกรรมรังเหลือง พะเยาโมเดล
นายวุฒิชัย รักชาติ ผู้อำนวยการสถานศึกษาวิทยาลัยอาชีวศึกษานครปฐม เปิดเผยว่าโครงการสัปดาห์เค้กปีใหม่ของวิทยาลัยอาชีวศึกษานครปฐม ได้ดำเนินการมากว่า 50 ปี ตำนานแห่งความหอมอร่อย ละมุน สดใหม่ จากเตา ซึ่งในปีนี้ จัดขึ้นระหว่างวันที่ 25 – 31 ธันวาคม 2566 เพื่อเปิดโอกาสให้นักเรียนนักศึกษา ได้นำความรู้ทักษะวิชาชีพและประสบการณ์ที่ได้รับมาใช้ในการปฏิบัติงานจริงมีรายได้ระหว่างเรียน ยกระดับมาตรฐานการศึกษาของวิทยาลัยให้มีคุณภาพสอดคล้องกับมาตรฐานการอาชีวศึกษา เพื่อประชาสัมพันธ์เผยแพร่กิจกรรมให้สาธารณชนได้รับทราบ แลกเปลี่ยนเรียนรู้ทักษะวิชาชีพ
ด้าน เรือโทสมพร ปานดำ รองเลขาสำนักงานคณะกรรมการอาชีวศึกษา กล่าวว่า การจัดงานโครงการสัปดาห์เค้กปีใหม่ 2567 ของวิทยาลัยอาชีวศึกษานครปฐมครั้งนี้ เป็นการประชาสัมพันธ์ ฝึกเสริมสร้างภาพลักษณ์อาชีวศึกษายุคใหม่ส่งเสริมสนับสนุนให้ผู้เรียนมีรายได้ระหว่างเรียน ตลอดจนให้ประชาชนที่สนใจสนับสนุนสินค้าจากฝีมือนักเรียนนักศึกษา ซึ่งการดำเนินโครงการดังกล่าวนั้นได้สอดคล้องกับนโยบายการพัฒนาอาชีวศึกษา ของคณะกรรมการอาชีวศึกษา
ทั้งนี้ ในพิธีเปิดงานได้ร่วมกันแต่งกายแบบย้อนยุคโบราณบานบุรี ในพิธีเปิด สำหรับผู้ที่สนใจ สามารถแวะอุดหนุนเค้กปีใหม่เพื่อเป็นกำลังใจให้กับนักศึกษาได้ที่บริเวณหน้าวิทยาลัยอาชีวศึกษานครปฐม ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: