กรุงเทพฯ – พฤกษา รณรงค์ให้ลูกบ้านแยกขยะพลาสติก เพื่อนำกลับมารีไซเคิลใหม่ ในโครงการ “วน” ร่วมกับ ทีพีบีไอ
นายปิยะ ประยงค์ ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท พฤกษา เรียลเอสเตท จำกัด (มหาชน) และนางสาวอังคณา ลิขิตจรรยากุล รองกรรมการผู้จัดการใหญ่สายงานการตลาดองค์กรกลุ่ม ร่วมกับ บริษัท ทีพีบีไอ จำกัด (มหาชน) โดยนายสมศักดิ์ บริสุทธนะกุล ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร และนางสาวชุลีพร บริสุทธนะกุล ผู้ช่วยประธานเจ้าหน้าที่ฝ่ายการเงิน (กิจการองค์กร) เชิญชวนลูกบ้านร่วมกันบริจาคพลาสติกยืดได้ เพื่อรวบรวมและนำกลับมารีไซเคิลใหม่ ผ่านกระบวนการผลิตที่ได้มาตรฐานสากลและเป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อมของทีพีบีไอ ซึ่งเป็นผู้นำอุตสาหกรรมบรรจุภัณฑ์ครบวงจรระดับโลก ซึ่งจะนำร่องที่โครงการ พลัมคอนโด แจ้งวัฒนะ สเตชั่น 1-3 และพลัมฯ มิกซ์ แจ้งวัฒนะ เดอะแพลนท์ เอลิท พัฒนาการ และ เดอะ คอนเนค พัฒนาการ 38
ความร่วมมือครั้งนี้เกิดขึ้น เนื่องจากเจตนารมย์ที่เหมือนกันของทั้งสององค์กร ในการให้ความสำคัญถึงผลกระทบและการอนุรักษ์สิ่งแวดล้อม ที่ผ่านมา พฤกษาในฐานะนักพัฒนาที่ดิน ที่มุ่งสร้างที่อยู่อาศัยในสังคมที่ดี ได้จัดกิจกรรมเพื่อการจัดการขยะในโครงการที่อยู่อาศัยอย่างต่อเนื่อง การเข้าร่วมโครงการ “วน” กับทีพีบีไอครั้งนี้ จึงเป็นการสานต่อเจตนารมย์ให้เกิดขึ้นอย่างเป็นรูปธรรมอีกครั้ง
ทั้งนี้ ทุก ๆ 1 กิโลกรัมของพลาสติกที่ได้รับการบริจาคผ่านโครงการนี้ จะได้รับเงินบริจาค 5 บาท เพื่อส่งต่อแก่มูลนิธิด้านสิ่งแวดล้อม และสาธารณะประโยชน์ต่อไป
ข่าวน่าสนใจ:
- อบต.เทอดไทย รณรงค์ป้องกันไข้เลือดออก
- เหล่ากาชาดจังหวัดร่วมกับ รพ.และกองกำลังบูรพา จัดโครงการบริจาคโลหิต 10 ล้านซีซี เฉลิมพระเกียรติฯ 28 ก.ค.67
- คุณยายผู้ยากไร้ วัย 78 ปี ยกมือท่วมหัวได้บ้านหลังใหม่ โครงการกาชาดรวมใจสร้างบ้านให้กับผู้ยากไร้ จ.สระแก้ว
- ททท.ปลุกกระแสการท่องเที่ยวช่วงกรีนซีซั่น เปิดกิจกรรม Amazing Beach Life Festival จังหวัดพังงา เพลิดเพลินกับดนตรี ศิลปะ และกีฬาริมชายหาด…
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: