ร่างเจ้าอาวาสวัดทุ่งไก่ดัก ถึงวัดชาวบ้านรอรับกว่า 500 คน พร้อมทำพิธีขมาและเตรียมสรงน้ำศพ
เวลา 14.30 น. วันที่ 14 สิงหาคม 2562 สมาคมกู้ภัยสว่างบุญช่วยเหลือจังหวัดตราด นำร่างพระครูกิตติสารโกศล อดีตเจ้าอาวาสวัดสุวรรณภักดี (วัดทุ่งไก่ดัก) จากโรงพยาบาลพระปกเกล้า จ.จันทบุรี มายังศาลาแปดเหลี่ยม วัดสุวรรณภักดี ท่ามกลางศิษยานุศิษย์และชาวบ้าน กว่า 500 คน ร่วมยืนรับศพเจ้าอาวาส
ซึ่งบรรยากาศเป็นไปอย่างสงบ ด้วยความโศกเศร้าของศิษยานุศิษย์และชาวบ้าน ที่เดินทางมาร่วมรับศพและเตรียมสรงน้ำศพ พระครูกิตติสารโกศล อดีตเจ้าอาวาสวัดสุวรรณภักดี (วัดทุ่งไก่ดัก) ในเวลา 17.00 น.
ข่าวน่าสนใจ:
- พลังรัก! ลุง 60 ขี่ซาเล้งฝ่าฝน 5 วันจากตรังมาหาลูกหลานที่สุโขทัย
- เช็กเลย! อัปเดต 'ดิจิทัลวอลเล็ต' ล่าสุด ลงทะเบียนเมื่อไหร่ ใช้ได้ตอนไหน พร้อมเงื่อนไข
- จิตอาสาพระราชทานร่วมกับชาวบ้านแก้ง จัดกิจกรรมพัฒนาป่าสาธารณประโยชน์ชุมชนเฉลิมพระเกียรติฯ จ.สระแก้ว
- เกษตร จ.ประจวบฯ จัดสัมมนารวมพลเชื่อมโยงเครือข่ายเกษตรกรและองค์กรการเกษตรกร
อย่างไรก็ตาม ได้มีพิธีขมา ด้วยมีนายจักราวุธ ชำนาญค้า นักเรียนโรงเรียนโป่งน้ำร้อน จ.จันทบุรี เป็นผู้นำกล่าวคำขมา และหลังจากทำพิธีขมาเสร็จแล้ว ศิษยานุศิษย์และชาวบ้าน ทยอยนำพวงมาลัยมากราบศพขมาจำนวนมาก
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: