ที่นครนายก เมื่อวันที่ 7 มิ.ย. 65 ผู้สื่อข่าวได้รับแจ้ง มีเหตุถูกขโมยของ 2 วันติด จึงเข้าตรวจสอบบริเวณร้านผลไม้ หน้าวัดพิกุลแก้ว ต.พิกุลออก อ.บ้านนา จ.นครนายก
สอบถาม นางนกแก้ว ฟักฟูม อายุ 65 ปี 94 หมู 9 ต.พิกุลออก แม่ค้าร้านผลไม้ ได้เล่าว่า เมื่อคืนวันที่ 5 มิ.ย. ที่ผ่านมา ได้ถูกขโมยสับปะรด ไปประมาณ 20 โล พร้อมกับเต๊า ใส่ผลไม้ แต่ตนไม่ได้แจ้งความ ต่อมาในคืนวันที่ 6 มิ.ย. ในวันถัดมา ก็ได้ถูกขโมยกล้วยไปอีก 50 หวี พร้อมกันแผงตั้งร้าน ทางนางนกแก้ว ได้เล่าให้ฟัง พร้อมกับหัวเราะ ว่าสงสัยเค้าจะยืมไปขาย พร้อมบอกว่ายังมีขาตั้งแผงอีก 2 อัน ไม่เอาไปด้วยแล้วจะตั้งร้านขายได้ยังไง ทางผู้สื่อข่าว ได้สอบถามนางนกแก้วว่า จะไปแจ้งความรึป่าว นางนกแก้วฯ ได้หัวเราะแล้วตอบกลับมาว่าไม่แจ้งหรอกเดี๋ยวตำรวจเค้าจะเหนื่อย ของกินเอาไปป้าไม่ว่าหรอก แต่ช่วยเอาเต๊ามาคืนป้าหน่อยละกัน เดี๋ยวป้าจะไม่มีใส่ของออกมาขายต่อ.
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
ข่าวน่าสนใจ:
- สสจ.สระแก้ว ชี้แจงกรณีศูนย์ส่งต่อระหว่างประเทศ ไม่ช่วยเหลือคนไทยในปอยเปต
- สสจ.สระแก้ว ชี้แจง ผอ.รพ.ใช้รถหลวงส่วนตัว สั่งย้ายด่วนและสั่งสอบแล้ว
- Kick off ปลูกหม่อนไหม 72 หมู่บ้าน น้อมถวาย 72 พรรษาเฉลิมพระเกียรติฯให้กับเยาวชน จ.สระแก้ว
- “ตรัง” ชง 6 โครงการ 2.5 พันล้าน “กรมโยธาฯ” ระดมประชุมออกแบบโครงการพัฒนาจว.อันดามัน หนุนท่องเที่ยว
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: