ที่นครนายก วันนี้ 20 มี.ค. 2565 เวลาประมาณ 21.00 น. พลายงาเดียวช้างป่าเจ้าถิ่นได้เดิน ออกจากป่ามายังฝั่งร้าน ขุนด่านหมูกระทะบุฟเฟต์ ตำบลสาริกา อำเภอเมือง จังหวัดนครนายก ซึ่งเป็นร้านที่ พลายงาเดียว และพลายสาริกา คู่หูอีกตัว มักจะชอบมาหาของกินบริเวณนี้ ซึ่งประชาชน และเจ้าหน้าที่ผลักดันช้างในพื้นที่ คุ้นเคยเป็นอย่างดี โดยทุกครั้งที่ลงมา ไม่เคยแสดงอาการดุร้ายหรือทำอันตรายกับประชาชน จะลงมาเพียงหาอาหาร กินผลไม้ ตามสวนของประชาชน ก่อนจะกลับเข้าป่าไป ซึ่งลูกค้าร้านขุนด่านหมูกระทะบุฟเฟต์หลายท่านได้เคยเห็นข่าวที่นำเสนอไปก่อนหน้านี้จึงได้มาเพื่อหวังจะได้ชมความน่ารักของ พลายงาเดียว และพลายสาริกา ซึ่งในครั้งนี้ ทางเจ้าหน้าที่ได้เห็นว่าเจ้าพลายงาเดียวได้รับบาดเจ็บมีบาดแผลขนาดใหญ่บริเวณหูข้างซ้าย ทางเจ้าหน้าที่จะวางแผนการรักษาให้เจ้าพลายงาเดียวต่อไป
ข่าวน่าสนใจ:
- โครงการพัฒนาบุคลากรท่องเที่ยวเหนือบน 2 เชียงราย พะเยา แพร่ น่าน ยกระดับมาตรฐานบริการ
- นทท.จีนฝ่าฝืนธงแดง! ลงเล่นน้ำที่หาดกะรนถูกคลื่นซัดจมหายต่อหน้าเพื่อน ขณะนี้ยังไม่พบ
- ช่างกล้า! คนร้ายควงปืนปลอมบุกปล้นทอง เจ้าของร้านเข้าตะครุบตัวส่ง ตร. จ.พัทลุง
- หัตถศิลป์สุโขทัยเชื่อมการท่องเที่ยวชุมชนสร้างอาชีพสร้างรายได้ยั่งยืน
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: