บริษัทไทยยูเนี่ยน กรุ๊ป นำปลากระป๋องมามอบให้กับมูลนิธิร่วมกุศลสมุทรปราการ เพื่อบรรจุรวมถุงยังชีพ นำไปช่วยเหลือผู้ที่ได้รับผลกระทบจากสถานการณ์การแพร่ระบาดของโควิด 19 ตามโครงการถุงธารน้ำใจ สู้ภัยโควิด
เมื่อเวลา 11.00 น.วันที่ 28 สิงหาคม 2564 บริษัท ไทยยูเนี่ยน กรุ๊ป จำกัด (มหาชน) ได้นำปลากระป๋องซีเล็ค จำนวน 2,000 กระป๋อง มามอบให้มูลนิธิร่วมกุศลสมุทรปราการ เพื่อบรรจุรวมถุงยังชีพ นำไปช่วยเหลือผู้ที่ได้รับผลกระทบจากสถานการณ์การแพร่ระบาดของโควิด 19 ตามโครงการถุงธารน้ำใจ สู้ภัยโควิด ที่ทางมูลนิธิร่วมกุศลสมุทรปราการ จัดขึ้นเพื่อชวยเหลือชาวบ้านที่ได้รับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของโควิด 19 และผู้ยากไร้รวมทั้งผู้ป่วยติดเตียง โดยมีนายอเนกพงศ์ คูณทรัพย์สิน ประธานมูลนิธิร่วมกุศลสมุทรปราการ พร้อมคณะกรรมการเป็นผู้รับมอบ ณ ที่ทำการมูลนิธิร่วมกุศลสมุทรปราการ ต.ปากน้ำ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ โดยจะนำปลากระป๋องที่ได้รับในครั้งนี้ไปบรรจุถุงยังชีพรวมกับเครื่องอุปโภคบริโภคอื่น ๆ ซึ่งผู้ที่มีจิตศรัทราได้รับบริจาคมาก่อนหน้านี้ ที่มูลนิธิร่วมกุศลสมุทรปราการ ได้แจกจ่ายช่วยเหลือ ผู้ยากไร้และชาวบ้านผู้มีรายได้น้อยและได้รับผลกระทบจากการแพร่ระบาดของโควิด 19 มาอย่างต่อเนื่อง
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
ข่าวน่าสนใจ:
- เปิดภาพวินาทีหวิดสยองหมู่กระบะข้ามเลนชนสนั่นอีก 2 คันรวด!
- วัยรุ่นหัวร้อนไม่พอใจพ่อค้าขายไก่สั่งให้แยกถุงรวมถุงกลับไปเอามีดดาบไล่ฟันเจ็บ 2 ราย
- ทม.วังน้ำเย็น เจ้าภาพจัดการแข่งขันทักษะวิชาการ ระดับภาคตะวันออก ครั้ง 29 "วังน้ำเย็นวิชาการ" จ.สระแก้ว
- ตรัง ทุเรียนบ้านตรังสู่ทุเรียนกวนห่อกาบหมาก สินค้าขึ้นชื่อของชาวตำบลในเตา รสชาติดี ใช้เนื้อทุเรียนล้วนๆ
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: