รวบนักเรียนมัธยมจับกลุ่มขนอาวุธเตรียมถล่มคู่อริ ที่บริเวณโค้งเกริก ถนนสุขุมวิท ต.ปากน้ำ อ.เมืองสมุทรปราการ ซึ่งเป็นเยาวชนอายุ 15-18 ปี กว่า 10 คน ยืนอยู่ริมถนน แต่ยังไม่ก่อเหตุ ถูกจับเสียก่อน
เมื่อเวลา 14.00 น.วันที่ 4 สิงหาคม 2564 ขณะที่ผู้สื่อข่าวกำลังออกปฏิบัติงาน พบกลุ่มวัยรุ่นยืนจับกลุ่มและถือมีดเตรียมกำลังจะก่อเหตุทะเลาะวิวาท ที่บริเวณโค้งเกริก ถนนสุขุมวิท ต.ปากน้ำ อ.เมืองสมุทรปราการ จึงได้ประสาน ร.ต.อ.ไกรเมตร มีหนองใหญ่ รอง สวป.สภ.เมืองสมุทรปราการ นำกำลังเข้าตรวจสอบ พบนักกลุ่มวัยรุ่น ซึ่งเป็นเยาวชนอายุ 15-18 ปี กว่า 10 คน ยืนอยู่ริมถนน เจ้าหน้าที่จึงได้เจ้าควบคุมตัว ก่อนที่จะทำการตรวจค้น พบมีดยาว 4 เล่ม และระเบิดปิงปอง 3 ลูก ซ่อนในกระเป๋าของกลุ่มวัยรุ่นดังกล่าว เจ้าหน้าที่จึงได้ยึดไว้เป็นหลักฐาน
ข่าวน่าสนใจ:
- พะเยา กรมหม่อนใหมฯเปิดโครงการผลักดันไหมอุตสาหกรรมรังเหลือง พะเยาโมเดล
- “ตรัง” ชง 6 โครงการ 2.5 พันล้าน “กรมโยธาฯ” ระดมประชุมออกแบบโครงการพัฒนาจว.อันดามัน หนุนท่องเที่ยว
- เปิดภาพวินาทีหวิดสยองหมู่กระบะข้ามเลนชนสนั่นอีก 2 คันรวด!
- ตรัง ทุเรียนบ้านตรังสู่ทุเรียนกวนห่อกาบหมาก สินค้าขึ้นชื่อของชาวตำบลในเตา รสชาติดี ใช้เนื้อทุเรียนล้วนๆ
จากการสอบสวนทราบว่า ทั้งหมดเป็นนักเรียนระดับมัธยมศึกษา นัดรวมตัวกันขนอาวุธ มีดไม้กวาดระเบิด มาดักรอทำร้ายนักเรียนต่างสถาบันซึ่งเป็นอริ บริเวณดังกล่าว แต่ยังไม่ก่อเหตุ ถูกจับเสียก่อน เบื้องต้นเจ้าหน้าที่ได้คุมตัวทั้งหมดไปที่ สภ.เมืองสมุทรปราการ เพื่อดำการตามกฎหมาย
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: