กลุ่มผู้ชุมนุมหน้าห้างอิมพีเรียล เวิล์ดสำโรง จุดไฟเผารูปคณะรัฐมนตรีและนายกที่ปริ้นท์ลงกระดาษเอ 4 เพื่อประกาศจุดยืน
บรรยากาศการชุมนุมที่หน้าห้างอิมพีเรียล เวิล์ดสำโรง เริ่มตั้งแต่ช่วงบ่ายสามโมง มีผู้ร่วมชุมนุมประมาณ100 คนโดยยึดหน้าห้างเป็นเวที และมีการนำรูปคณะรัฐมนตรีและรูปนายกประยุธ ที่ปริ้นท์เป็นรูปขาวดำด้วยกระดาษ เอ 4 มาวางเรียงที่หน้าเวทีและให้ผู้ร่วมชุมนุมร่วมวางดอกไม้จันและจุดธูป 1 ดอกขณะที่มีผู้ร่วมชุมนุมบางคนได้เดินเหยียบบนรูปคณะรัฐมนตรีรวมทั้งรูปประยุธที่วางอยู่กับพื้น และมีการจำลองเหตุการณ์ที่กลุ่มคนเสื้อเหลืองเข้าทำร้ายกลุ่มผู้ร่วมชุมนุม โดยให้กลุ่มเยาวชนที่ร่วมชุมนุมขึ้นเวทีปราศรัยโจมตีรัฐบาล และมีการนัดหมายรวมตัวเดินทางไปที่สถานฑูตเยอรมันประจำประเทศไทย ขณะเดียวกันได้มีการแสดงจุดยืนของการชุมนุม ทั้งต่อต้านสถาบันการเงินต่าง ๆ ที่เป็นท่อน้ำเลี้ยงของคณะรัฐบาล และให้มีการรวมตัวจัดกิจกรรมทุกสัปดาห์ ประกาศไม่รับการประกาศของรัฐประหาร และให้บันทึกภาพเหตุการณ์หากมีการใช้กำลังสลายการชุมนุมช่วยกันเผยแพร่ให้ทั่วโลก ผ่านโลกโซเชียล และประกาศหยุดเรียนทั้งประเทศหากมีการประกาศรัฐประหาร ก่อนประกาศเคลื่อนขบวนไปสมทบกับกลุ่มชุมนุมที่ราชประสงค์ ในเวลา 19.00 น.ได้มีการเคลื่อนขบวนด้วยการเดินเท้าจากหน้าห้างอิมพีเรียล สำโรง ไปสมทบกับกลุ่มผู้ชุมนุมที่ราชประสงค์โดยมีรถติดเครื่องเสียงเป็นคนนำออกจากหน้าห้างมุ่งหน้าไปสมทบกับกลุ่มผู้ชุมนุมที่ราชประสงค์
ข่าวน่าสนใจ:
- ตรัง ทุเรียนบ้านตรังสู่ทุเรียนกวนห่อกาบหมาก สินค้าขึ้นชื่อของชาวตำบลในเตา รสชาติดี ใช้เนื้อทุเรียนล้วนๆ
- เปิดภาพวินาทีหวิดสยองหมู่กระบะข้ามเลนชนสนั่นอีก 2 คันรวด!
- “ตรัง” ชง 6 โครงการ 2.5 พันล้าน “กรมโยธาฯ” ระดมประชุมออกแบบโครงการพัฒนาจว.อันดามัน หนุนท่องเที่ยว
- อาเมาด่าหลานเป็นบ้า หลานจึงโมโหใช้มีดปาใส่อา ส่วนอาใช้เลื่อยฟันหลานเจ็บทั้งคู่
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: