ที่จังหวัดลำพูนเกิดเหตุสลด พบศพทารกแรกเกิดถูกทิ้งในบ่อขยะ
วันนี้ 21 ก.พ. 67 เวลา 06:30 น. ศูนย์รับแจ้งเหตุ 191 ภูธรจังหวัดลำพูน รับแจ้งเหตุพบศพทารกเพศหญิงในบ่อขยะแห่งหนึ่งในตำบลบ้านกลาง อ.เมือง จ.ลำพูน จึงได้ประสานงานแจ้งไปยังพนักงานสอบสวนเวร พร้อมทั้งหน่วยกู้ภัย เข้าร่วมตรวจสอบในพื้นที่ตามที่รับแจ้ง
ข่าวน่าสนใจ:
- เศรษฐา ลงพื้นที่นครพนม มอบสัญญาเช่าที่ราชพัสดุให้กับประชาชน พร้อมมอบบ้านให้กับผู้พิการและยากไร้
- ขอนแก่นสนธิกำลังร่วมตำรวจ-ทหาร-ปกครอง-ปปส.จู่โจมตรวจค้นเรือนจำกลางขอนแก่น ไม่พบสารเสพติดและสิ่งผิดกฎหมายแต่อย่างใด
- นทท.จีนฝ่าฝืนธงแดง! ลงเล่นน้ำที่หาดกะรนถูกคลื่นซัดจมหายต่อหน้าเพื่อน ขณะนี้ยังไม่พบ
- กรมประมง จับมือ 35 ชุมชนอนุรักษ์ Kick off ประมงร่วมอาสา...พาปลากลับบ้านจากโขงสู่หนองหาร จ.สกลนคร เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
ต่อมา พ.ต.ต.บวรรชฎ มายะลา พนักงานสอบสวน.สภ.นิคมอุตสาหกรรมลำพูน พร้อมด้วย จนท.งานนิติเวช รพ.ลำพูน สมาคมกู้ภัยตำรวจทางหลวง, สมาคมกู้ภัยร่วมใจลำพูน และชมรมกู้ภัยเฉพาะกิจลำพูน เดินทางไปที่เกิดเหตุ พบเป็นพื้นที่ทิ้งขยะกองรวมกันจำนวนมาก โดยมีขยะกองหนึ่งพบมีศพทารกเพศหญิงแรกเกิด มีสายรกยังติดอยู่ และยังพบกางเกงผู้หญิง มีคราบเลือดเปรอะเปื้อนห่อหุ้มไว้ คาดว่าถูกนำมาทิ้งในช่วงคืนที่ผ่านมา ซึ่งในย่านนี้เป็นย่านที่มีผู้มาอาศัยทำงานจำนวนมาก
หลังจากเจ้าหน้าที่ตำรวจและแผนกนิติเวช รพ.ลำพูน ได้เข้าตรวจสอบรวบรวมหลักฐานในที่เกิดเหตุแล้ว ได้มอบสมาคมกู้ภัยร่วมใจลำพูน นำศพทารกหญิงไปยังงานนิติเวช ร.พ.ลำพูน เพื่อชันสูตรพลิกศพอย่างละเอียดอีกครั้ง พร้อมทั้งติดตามตัวแม่ผู้นำทารกมาทิ้งเพื่อดำเนินคดีตามกฏหมายต่อไป
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: