ระนอง จัดกิจกรรมจิตอาสาพัฒนารณรงค์สู้ภัยโควิด-19 เนื่องในวันมหิดล
ผวจ.ระนอง นำข้าราชการ ประชาชนจิตอาสา จัดกิจกรรมจิตอาสาพัฒนา เนื่องในโอกาสวันสำคัญของชาติไทย (วันมหิดล/เพื่อน้อม รำลึกในพระมหากรุณาธิคุณของสมเด็จพระมหิตลาธิเบศร อดุลยเดชวิกรม พระบรมราชชนก ผู้ทรงพระคุณอันประเสริฐต่อปวงประชาและชาติบ้านเมืองด้านการแพทย์และการรักษาพยาบาล
ข่าวน่าสนใจ:
- “ตรัง” ชง 6 โครงการ 2.5 พันล้าน “กรมโยธาฯ” ระดมประชุมออกแบบโครงการพัฒนาจว.อันดามัน หนุนท่องเที่ยว
- ระนอง มาแปลก จัดงานแต่งงานบาบ๋า ย่าหยา 15 คู่ สืบสานประเพณีวัฒนธรรมท้องถิ่น
- ปกครองเชียงรายบุกคาราโอเกะมั่วยาอี มีสาว 16 คอยบริการ
- ดราม่าคลิปคัลแลน-พี่จอง เที่ยวเกาะปันหยี นายอำเภอนำทีมตรวจสอบข้อเท็จจริง แม่ค้าของฝากหอยมุกขอโทษสื่อสารผิดพลาด
วันที่ ๒๔ กันยายน ๒๕๖๓ เวลา ๐๘.๐๐ น. ณ ลานอเนกประสงค์เทศบาลเมืองระนอง นายจตุพจน์ ปิยัมปุตระ ผู้ว่าราชการจังหวัดระนอง เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมจิตอาสาเนื่องใน “วันมหิดล” โดยมีรองผู้ว่าราชการจังหวัดระนอง หัวหน้าส่วนราชการ นายสุวิทย์ หลักชัย รองปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัด รักษาราชการแทน ปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัด ปฏิบัติหน้าที่ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดระนอง พร้อมด้วยข้าราชการ และพนักงานเจ้าหน้าที่องค์การบริหารส่วนจังหวัดระนอง หน่วยงานภาครัฐและเอกชน เข้าร่วม
ด้วยศูนย์อำนวยการใหญ่จิตอาสาพระราชทาน (ศอญ.จอส.พระราชทาน) ได้กำหนดให้มีการจัดกิจกรรมจิตอาสาพัฒนาเนื่องใน “วันมหิดล” เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณของสมเด็จพระมหิตลาธิเบศร อดุลยเดชวิกรม พระบรมราชชนก ผู้ทรงพระคุณอันประเสริฐต่อปวงประชาและชาติบ้านเมืองด้านการแพทย์และการรักษาพยาบาล จังหวัดจึงได้กำหนดจัดกิจกรรมจิตอาสาพัฒนาขึ้น
ด้วยการเดินรณรงค์ประชาสัมพันธ์ เพื่อสร้างความตระหนักแก่ประชาชนในการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา ๒๐๑๙ (โควิด – ๑๙) ภายใต้ชื่อ “เรายังไม่ปลอดภัย ตราบใดที่ยังไม่มีวัคซีน” จากบริเวณลานอเนกประสงค์เทศบาลเมืองระนองถึงพระราชวังรัตนรังสรรค์ (จำลอง) ระยะทาง ๒.๗ กิโลเมตร
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: