ผวจ.ระนองรับรางวัลเลิศรัฐ ประจำปี 2561
วันที่ 14 กันยายน 2561 ณ ห้องแกรนด์ ไดมอนด์ บอลลูม อาคารอิมแพ็คฟอรั่ม เมืองทองธานี นายจตุพจน์ ปิยัมปุตระ ผู้ว่าราชการจังหวัดระนอง เข้ารับรางวัลเลิศรัฐ ประจำปี 2561 สาขาคุณภาพการบริหารจัดการภาครัฐ หมวด 1 ด้านการนำองค์การและความรับผิดชอบทางสังคม ซึ่งเป็นรางวัลที่มอบให้กับหน่วยงานภาครัฐที่ดำเนินการพัฒนาองค์การอย่างต่อเนื่องและมีผลการดำเนินการปรับปรุงองค์การตามเกณฑ์คุณภาพการบริหารจัดการภาครัฐอย่างโดดเด่น ทั้งนี้นับตั้งแต่ปี 2555 มีจังหวัดที่ได้รับรางวัลในหมวด 1 ด้านการนำองค์การ เพียง 12 จังหวัดเท่านั้น และในงานเดียวกัน สำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดระนอง ได้เข้ารับรางวัลเลิศรัฐ สาขาการบริการภาครัฐ ประเภทพัฒนาการบริการ ด้านสังคม ‘BCATIP ระนอง-เกาะสอง แสงสว่างแห่งอันดามัน’ ด้วย
ความสำเร็จในครั้งนี้ได้รับความร่วมมือจากส่วนราชการทุกภาคส่วนของจังหวัดระนองที่ได้ร่วมมือกันทำงานเป็นทีม เราจึงได้รางวัลนี้มา”ทีมระนอง
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ข่าวน่าสนใจ:
- คุณยายผู้ยากไร้ วัย 78 ปี ยกมือท่วมหัวได้บ้านหลังใหม่ โครงการกาชาดรวมใจสร้างบ้านให้กับผู้ยากไร้ จ.สระแก้ว
- เชียงรายเชิญเที่ยวงาน WORLD TEA & COFFEE EXPO 2024 สร้างเครือข่ายทางธุรกิจชา- กาแฟ
- ขอนแก่นสนธิกำลังร่วมตำรวจ-ทหาร-ปกครอง-ปปส.จู่โจมตรวจค้นเรือนจำกลางขอนแก่น ไม่พบสารเสพติดและสิ่งผิดกฎหมายแต่อย่างใด
- สุโขทัยเชิญร่วมแข่งขันแรลลี่จักรยานเพื่อการท่องเที่ยว (Bike Rally For Tourism) จว.ภาคเหนือตอนล่าง
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: