นายสมเจตน์ จงศุภวิศาลกิจ รองผู้ว่าราชการจังหวัดกาญจนบุรี เป็นประธานเปิดงานมอบโล่เชิดชูเกียรติคนดีศรีสง่ากาญจนบุรี ประจำปี 2561 ณ.ศาลา 60 พรรษามหาราช อำเภอเมือง จังหวัดกาญจนบุรี โดยมี ด็อกเตอร์ สิงห์ ตั้งเจริญชัยชนะ นายกสมาคม กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ในการจัดงาน พร้อมด้วย หัวหน้าส่วนราชการ ตัวแทนหน่วยงาน ภาคเอกชน และแขกผู้มีเกียรติร่วมพิธีเปิดงาน
สำหรับการจัดงานในครั้งนี้ เป็นการรับนโยบายและการปฏิบัติงานเชิงรุกของสมาคมศูนย์ประสานงานองค์กรภาคเอกชนประจำจังหวัด ร่วมกับสำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัด ในฐานะหน่วยงานที่มีบทบาทและภารกิจโดยตรงในการพัฒนาคุณภาพของคน ส่งเสริมและสนับสนุนชุมชน ให้มีความเข้มแข็ง รวมทั้งพัฒนา
กลุ่มเป้าหมายซึ่งประกอบด้วย เด็กเยาวชน และผู้ด้อยโอกาสต่างๆ ให้มีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น จึงได้จัดทำโครงการนำร่องเพื่อสร้างกระแส การพัฒนาคนและสังคม ในระดับจุลภาคขึ้น อันเป็นการดำเนินการต่อเนื่องจากโครงการเดิมตามมติรัฐมนตรี จึงได้ร่วมกันดำเนินโครงการ คนดีศรีสง่ากาญจนบุรี ขึ้น ภายใต้ยุทธศาสตร์ การเสริมหนุนเชื่อม ประสาน เพิ่มพลังเครือข่ายองค์กรภาคีและการเสริมหนุนเชื่อม เพื่อส่งเสริมคุณธรรมต่อเนื่อง เชื่อมโยงคนดีศรีสง่ากาญจนบุรี เยาวชน
ข่าวน่าสนใจ:
- กรมประมง จับมือ 35 ชุมชนอนุรักษ์ Kick off ประมงร่วมอาสา...พาปลากลับบ้านจากโขงสู่หนองหาร จ.สกลนคร เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
- โครงการพัฒนาบุคลากรท่องเที่ยวเหนือบน 2 เชียงราย พะเยา แพร่ น่าน ยกระดับมาตรฐานบริการ
- TMF เปิดตัวโครงการไทยแลนด์ลองสเตย์ สารคดีพหุวัฒนธรรม
- คุณยายผู้ยากไร้ วัย 78 ปี ยกมือท่วมหัวได้บ้านหลังใหม่ โครงการกาชาดรวมใจสร้างบ้านให้กับผู้ยากไร้ จ.สระแก้ว
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: