ผู้ว่าราชการจังหวัดสกลนคร นำพสกนิกรชาวจังหวัดสกลนครทุกหมู่เหล่า ร่วมลงนามถวายพระพร และฟังพระธรรมเทศนา พิธีเทศน์มหาชาติเวสสันดรชาดกเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันพระราชสมภพ 2 เมษายน 2567
( 2 เม.ย. 2567) ที่วัดพระธาตุเชิงชุมวรวิหาร ตำบลธาตุเชิงชุม อำเภอเมืองสกลนคร จังหวัดสกลนคร นายณัฐวัสส์ วิริยานภาภรณ์ ผู้ว่าราชการจังหวัดสกลนคร พร้อมด้วยนายกเหล่ากาชาดจังหวัดสกลนคร นำหัวหน้าส่วนราชการ ศาล ทหาร ตำรวจ และพสกนิกรชาวจังหวัดสกลนครทุกหมู่เหล่า ร่วมลงนามถวายพระพร สมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันพระราชสมภพ 2 เมษายน 2567 พร้อมกล่าวราชสดุดีถวายพระพรชัยมงคล และร่วมรับฟังพระธรรมเทศนา พิธีเทศน์มหาชาติเวสสันดรชาดกเฉลิมพระเกียรติ โดย พระครูสกลปัญญาธร รองเจ้าคณะอำเภอเมืองสกลนคร เจ้าอาวาสวัดศรีวิทยาลัย
ด้วยสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณเป็นล้นพ้น ที่ใต้ฝ่าละอองพระบาท ทรงมีพระวิริยอุตสาหะ และพระราชปณิธานอันแน่วแน่ในการบำเพ็ญพระราชกรณียกิจด้วยพระราชหฤทัยเปี่ยมด้วยพระเมตตากรุณาเพื่อบำบัดทุกข์ บำรุงสุข แก่อาณาประชาราษฎร์ ล้วนเป็นที่ประจักษ์อยู่ในดวงใจของพสกนิกรชาวไทยตลอดมา
ข่าวน่าสนใจ:
- ตำรวจภูธรสกลนคร ตรวจยึดยาบ้าล็อตใหญ่ 400,000 เม็ด ภายในรถยนต์ที่จอดไว้ข้างทาง
- กรมประมง จับมือ 35 ชุมชนอนุรักษ์ Kick off ประมงร่วมอาสา...พาปลากลับบ้านจากโขงสู่หนองหาร จ.สกลนคร เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
- หน่วยปฏิบัติการพิเศษ ฝ่ายปกครอง อำเภอ.ปลาปาก สนธิกำลัง ตร. ตรวจยึดบ้า พร้อมผู้ต้องหา 3 ราย
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: