พังงา-จังหวัดพังงาร่วมเฝ้าส่งเสด็จพระมหากษัตริย์ พระราชินีและพระบรมวงศานุวงศ์ แห่งราชอาณาจักรเลโซโท
เมื่อเวลา 10.40 น. วันที่ 5 มกราคม 2567 ที่โรงแรมสันธิญา ภูเก็ต นาใต้ รีสอร์ท แอนด์ สปา ต.โคกกลอย อ.ตะกั่วทุ่ง จ.พังงา นางสาวนิรชา บัณฑิตย์ชาติ รองผู้ว่าราชการจังหวัดพังงา พร้อมด้วย ข้าราชการ ทหาร ตำรวจ นายคมสัน จันทรวิสูตร ประธานกรรมการบริหารเครือโรงแรมสันธิญาฯ นางธัญญา จันทรวิสูตร รองประธานกรรมการบริหารเครือโรงแรมสันธิญาฯ และครอบครัว ร่วมเฝ้าส่งเสด็จสมเด็จพระราชาธิบดีเลตซีที่ 3 พร้อมด้วย สมเด็จพระราชินีมาซีเนต โมฮาโต เซเอโซ และพระบรมวงศานุวงศ์ แห่งราชอาณาจักรเลโซโท ซึ่งได้เสด็จพระราชดำเนินเยือนจังหวัดพังงาและจังหวัดภูเก็ตเป็นการส่วนพระองค์ ในช่วงเทศกาลปีใหม่ระหว่างวันที่23 ธันวาคม 2566-วันที่ 5 มกราคม 2567 หลังจากทรงเสร็จสิ้นพระราชกรณียกิจต่าง ๆแล้ว ในวันนี้ทรงเสด็จประทับรถยนต์พระที่นั่งออกจากโรงแรมที่ประทับไปยังสนามบินภูเก็ต เพื่อเสด็จพระราชดำเนินไปยังกรุงเทพมหานคร ก่อนจะเสด็จกลับราชอาณาจักรเลโซโทในวันที่ 8 มกราคม2567
สมเด็จพระราชาธิบดีเลตซีที่ 3 สมเด็จพระราชินีมาเซเนต โมฮาโต เซเอโซและเจ้าชายเลเอโซโทรี มกุฎราชกุมาร เจ้าหญิงซีนาตี เซโอโซ เจ้าหญิงมาเซเอโซ แห่งราชอาณาจักรเลโซโท ในทวีปแอฟริกา ทรงเสด็จพระราชดำเนินเยือนจังหวัดพังงาและจังหวัดภูเก็ตเป็นการส่วนพระองค์ ในระหว่างวันที่ 23 ธันวาคม 2566 – วันที่5 มกราคม 2567 โดยตลอดระยะเวลาที่ประทับในจังหวัดพังงา ทรงทอดพระเนตรเห็นความอุดมสมบูรณ์ของทรัพยากรธรรมชาติทั้งทางบกและทางทะเล ตลอดจนวัฒนธรรมที่หลากหลาย ทำให้ทรงปลื้มพระทัยเป็นอย่างมาก อันเป็นการสร้างความสัมพันธ์แน่นเฟ้นระหว่างจังหวัดพังงา ประเทศไทย และราชอาณาจักรเลโซโท มากยิ่งขึ้น
ข่าวน่าสนใจ:
- ททท.ปลุกกระแสการท่องเที่ยวช่วงกรีนซีซั่น เปิดกิจกรรม Amazing Beach Life Festival จังหวัดพังงา เพลิดเพลินกับดนตรี ศิลปะ และกีฬาริมชายหาด…
- หลายหน่วยงานจัดกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติครบ6รอบในหลวง กลุ่มสตรีพังงารวมใจปลูกดอกดาวเรืองเฉลิมพระเกียรติฯ
- “ตรัง” ชง 6 โครงการ 2.5 พันล้าน “กรมโยธาฯ” ระดมประชุมออกแบบโครงการพัฒนาจว.อันดามัน หนุนท่องเที่ยว
- ระนอง มาแปลก จัดงานแต่งงานบาบ๋า ย่าหยา 15 คู่ สืบสานประเพณีวัฒนธรรมท้องถิ่น
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: