พังงา- ชาวพังงาร่วมทำบุญตักบาตรพรสงฆ์ 89 รูป น้อมรำลึกในหลวงรัชกาลที่ 9
วันที่ 13 ตุลาคม 61 ที่บริเวณหน้าศาลากลางจังหวัดพังงา ภายในศูนย์ราชการจังหวัดพังงา นายศิริพัฒ พัฒกุล ผู้ว่าราชการจังหวัดพังงา นำพสกนิกรชาวจังหวัดพังงาทุกหมู่เหล่า ร่วมพิธีบำเพ็ญกุศลและกิจกรรมน้อมรำลึกเนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร โดยประธานในพิธีได้จุดธูปเทียนบูชาพระรัตนตรัย จุดธูปเทียนเครื่องทองน้อยหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร พระสงฆ์ให้ศีลพร้อมสวดพระพุทธมนต์และสดับปกรณ์ จากนั้นร่วมกันทำบุญตักบาตรพระสงฆ์สามเณรจำนวน 89 รูป ส่วนในช่วงเย็นตั้งแต่เวลา 18.00เป็นต้นไป ได้จัดกิจกรรมจุดเทียนเพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร
ข่าวน่าสนใจ:
- ตำรวจสำโรงเหนือ รวบหนุ่มขับรถยนต์หรูขนยาไอซ์กว่า 50 กิโลกรัม คาจุดตรวจ
- ตำรวจภูธรสกลนคร ตรวจยึดยาบ้าล็อตใหญ่ 400,000 เม็ด ภายในรถยนต์ที่จอดไว้ข้างทาง
- ระนอง มาแปลก จัดงานแต่งงานบาบ๋า ย่าหยา 15 คู่ สืบสานประเพณีวัฒนธรรมท้องถิ่น
- “ตรัง” ชง 6 โครงการ 2.5 พันล้าน “กรมโยธาฯ” ระดมประชุมออกแบบโครงการพัฒนาจว.อันดามัน หนุนท่องเที่ยว
โดยจังหวัดพังงาได้กำหนดจัดกิจกรรมจิตอาสา “เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ” ในวันที่ 14 ตุลาคม 61 เวลา 7.30 น. ที่บริเวณจวนผู้ว่าราชการจังหวัดพังงา (หลังเก่า) และบริเวณสนามหน้าศาลากลางจังหวัดพังงา (หลังเก่า)
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: