ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นายชัยธวัช เนียมศิริ ผู้ว่าราชการจังหวัดเลย เป็นประธานเปิดกิจกรรมรวมพลังจิตอาสา”ปณิธานความดี ทำดีเริ่มได้ที่ใจเรา”เพื่อเทิดพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 10 มีประชาชนจิตอาสา ข้าราชการพลเรือน ตำรวจ ทหาร สมาชิกเหล่ากาชาดและกลุ่มพลังมวลชนต่างๆ ร่วมพิธีจำนวนมาก
นายชัยธวัช เนียมศิริ ผู้ว่าราชการจังหวัดเลย ได้กล่าวสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 10 เนื่องในโอกาสครบ 44 ปี ที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เสด็จมาปฏิบัติพระราชกรณียกิจ ณ บ้านหมากแข้ง ตำบลกกสะทอน อำเภอด่านซ้าย เมื่อวันที่ 5-6 พฤศจิกายน 2519 พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ครั้งทรงดำรงตำแหน่งพระยศ สมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ สยามกุฏราชกุมาร ได้เสด็จนำกำลังโดยเฮลิคอปเตอร์ ลงปฏิบัติการทางยุทธวิธีที่บ้านหมากแข้ง เพื่อปฏิบัติการด้านการทหาร ในการรักษาความสงบเรียบร้อยและความมั่นคงของชาติ ด้วยความองอาจ กล้าหาญ เป็นการสร้างขวัญกำลังใจให้กับข้าราชการฝ่ายพลเรือน ตำรวจ ทหาร สมาชิกกองอาสารักษาดินแดนและราษฎร เพื่อแสดงออกถึงความจงรักภักดี และน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ
ข่าวน่าสนใจ:
- เทคนิคจัดกิจกรรมอาชีวะรักสถาบันฯ เฉลิมพระเกียรติ 6 รอบ 28 ก.ค.67 จ.สระแก้ว
- จิตอาสาพระราชทานร่วมกับชาวบ้านแก้ง จัดกิจกรรมพัฒนาป่าสาธารณประโยชน์ชุมชนเฉลิมพระเกียรติฯ จ.สระแก้ว
- ทม.วังน้ำเย็น เจ้าภาพจัดการแข่งขันทักษะวิชาการ ระดับภาคตะวันออก ครั้ง 29 "วังน้ำเย็นวิชาการ" จ.สระแก้ว
- น้ำท่วมตลาดริมเมยแม่สอด ทหารระดมกำลังช่วยย้ายของ
จังหวัดเลย จึงจัดกิจกรรมจิตอาสา “ปณิธานความดีทำดีเริ่มได้ที่ใจเรา” เพื่อเทิดพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว โดยได้รวมพลังจิตอาสาทุกภาคส่วน ร่วมทำกิจกรรม “จิตอาสาพัฒนา ปลูกต้นรวงผึ้ง ต้นทองอุไร และปรับภูมิทัศน์ รอบอุทยานเทิดพระเกียรติบ้านหมากแข้ง และทาสีองค์พระ บริเวณภูพระในบริเวณอุทยานเทิดพระเกียรติบ้านหมากแข้ง
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: