วันเสาร์ที่ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2566 เวลา 17.00 น. ณ ศูนย์การค้าเซ็นทรัลขอนแก่น นายธีระศักดิ์ ฑีฆายุพันธุ์ นายกเทศมนตรีนครขอนแก่น เป็นประธานเปิดงาน “KhonKaen Pride For All” เทศกาลไพรด์ Pride Month LGBTQ Pride Parades ไพรด์พาเหรด
สำหรับงาน “KhonKaen Pride For All” เทศกาลไพรด์ Pride Month LGBTQ Pride Parades เป็นความร่วมมือระหว่าง ศูนย์การค้าเซ็นทรัลขอนแก่น ร่วมกับ เทศบาลนครขอนแก่น / มหาวิทยาลัยขอนแก่น /มหาวิทยาลัยศรีปทุม / บริษัท ขอนแก่นพัฒนาเมือง / เครือข่ายความหลากหลายทางเพศภาคอีสาน(IDGN) และสปป.ลาว ร่วมสร้างปรากฏการณ์เฉลิมฉลองความสำเร็จแบบจัดเต็มทุกมิติของความไพรด์ การขับเคลื่อนให้มีการยอมรับ กลุ่ม LGBTQ+
ข่าวน่าสนใจ:
- กรมประมง จับมือ 35 ชุมชนอนุรักษ์ Kick off ประมงร่วมอาสา...พาปลากลับบ้านจากโขงสู่หนองหาร จ.สกลนคร เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
- จับได้ไม่แผ่ว ปลาหมอคางดำแปดริ้ว ล่าสุดรุกคืบเข้าถึงกลางชุมชนสองคลองแล้ว
- เศรษฐา ลงพื้นที่นครพนม มอบสัญญาเช่าที่ราชพัสดุให้กับประชาชน พร้อมมอบบ้านให้กับผู้พิการและยากไร้
- วธ. จัดพิธีเจริญพระพุทธมนต์ 3 ภาษา ถวายพระราชกุศลพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567
ในเดือนมิถุนายนของทุกปีในหลายประเทศจะมีการจัดงานของกลุ่มคนผู้มีความหลากหลายทางเพศ ที่เราเรียกกันว่า เป็นเดือนแห่ง เทศกาลไพรด์ หรือ Pride Month โดยมักจะมีการเดินพาเหรดที่เรียกว่า LGBTQ Parades หรือ ไพรด์พาเหรด (Pride Parade) เป็นเทศกาลที่กลุ่มผู้มีความหลากหลายทางเพศจะเฉลิมฉลองกันอย่างคึกคัก ร่วมโบกธงสีรุ้ง เพื่อเป็นแรงผลักดันให้เกิดความเสมอภาคของชาว LQBTQ+ ทั่วโลก
โดยภายในงานประกอบไปด้วย ขบวน Pride Parade ชมพาเหรดสีรุ้ง กับแฟชั่นสุดปังอลังการ รวมที่สุดแห่งความหลากหลาย , สนุกกับการประกวด Pride Contest Fashion Show พร้อมร่วมประกวด Miss LGBTQ+ Khonkaen ชิงเงินรางวัลกว่า 30,000 บาท และชมแฟชั่นโชว์สุดปัง! Rainbow Runway จากเหล่านางงาม และเซเลบริตีชื่อดัง
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: