เมื่อวันที่ 10 มิ.ย. 67 นายใจเพชร สาครพานิช ผอ.กกต.ระยอง เปิดเผยว่า กกต.ระยอง ได้ประกาศรายชื่อผู้ได้รับเลือก สว.ระดับอำเภอ อย่างเป็นทางการ เพื่อดำเนินการเลือกสว. ระดับจังหวัดในวันที่ 16.มิ.ย.นี้ ต่อไป โดยมีผู้สมัครผ่านการรับเลือกในครั้งนี้ จำนวน 155 คน ประกอบด้วย อ.เมืองระยอง 47 คน อ.แกลง 26 คน, อ.ปลวกแดง 26 คน อ.บ้านฉาง 22 คน อ.บ้านค่าย 14 คน อ.นิคมพัฒนา 10 คน อ.เขาชะเมา 6 คน และ อ.วังจันทร์ 4 คน โดยมีผู้มีชื่อเสียงที่ผ่านเข้าสู่การคัดเลือกในระดับจังหวัดระยองหลายคน อาทิ นายจักรพันธุ์ ยมจินดา อดีตผู้ประกาศข่าวชื่อดัง นางสริญทิพญ ทัพมงคลทรัพย์ นายกสมาคมท่องเที่ยวเกาะเสม็ด และนายสุรชัย ปิตุเตชะ อดีต สว.ระยอง
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ข่าวน่าสนใจ:
- ทม.วังน้ำเย็น จ.สระแก้ว ร่วมกับสมาคมผู้สูงอายุเดินเพื่อสุขภาพเฉลิมพระเกียรติ
- ภูเก็ตคึกคึก เรือสำราญสุดหรู พร้อมนทท. 3 พันคน เทียบท่าน้ำลึกในรอบปี
- “ตรัง” ชง 6 โครงการ 2.5 พันล้าน “กรมโยธาฯ” ระดมประชุมออกแบบโครงการพัฒนาจว.อันดามัน หนุนท่องเที่ยว
- ไพรม์มัส พัทยา เปิดโชว์รูมและศูนย์บริการ Mercedes-Benz สุดอลังการ ชูแนวคิด Top of Mind สร้างประสบการณ์ใหม่ครั้งยิ่งใหญ่ ตอกย้ำความเป็นผู้นำดีลเลอร์หรู
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: