วันที่ 25 กพ เวลา 00.00น. บริเวณอ่าววงเดือน เกาะเสม็ด ระยอง นายวัชรพล สารสอน ผู้อำนวยการ สำนักงานท่องเที่ยว จังหวัดระยอง เป็นประธาน ในพิธีอาบน้ำเพ็ญใต้แสงจันทร์ คืนพระจันทร์เพ็ญเต็มดวง โดยมี นางสรินทิพย์ ทัพมงคลทรัพย์ นายกสมาคมท่องเที่ยวเกาะเสม็ด นายธีรวัฒน์ สุดสุข พร้อมด้วย นักท่องเที่ยวจำนวนมากเข้าร่วมในพิธี
พิธีอาบน้ำเพ็ญใต้แสงจันทร์ เป็นพิธีโบราณที่จัดขึ้น เป็นครั้งที่สองโดยครั้งแรกจัดขึ้นในคืนลอยกระทงที่ผ่านมา มีนักท่องเที่ยวทั้งชาวไทยและชาวต่างประเทศ เดินทางเข้าร่วมในพิธีเป็นจำนวนมาก ส่วนใหญ่เชื่อว่าเกิดสิ่งที่ดีขึ้นกับตัวเอง หลังร่วมพิธีจึงพากันเรียกร้องให้จัดซ้ำ
ข่าวน่าสนใจ:
- หน่วยปฏิบัติการพิเศษ ฝ่ายปกครอง อำเภอ.ปลาปาก สนธิกำลัง ตร. ตรวจยึดบ้า พร้อมผู้ต้องหา 3 ราย
- เจ๊แต๋วปลาสลิด ท้าไอ้คางดำบอกให้ระบาดมามากๆ จะเฉือนตากแห้งให้หมด
- ตำรวจสำโรงเหนือ รวบหนุ่มขับรถยนต์หรูขนยาไอซ์กว่า 50 กิโลกรัม คาจุดตรวจ
- อาเมาด่าหลานเป็นบ้า หลานจึงโมโหใช้มีดปาใส่อา ส่วนอาใช้เลื่อยฟันหลานเจ็บทั้งคู่
เมื่อถึงวันมาฆบูชาซึ่งมีพระจันทร์เต็มดวงอีกครั้ง สมาคมท่องเที่ยวเกาะเสม็ด จึงได้จัดขึ้นเป็นครั้งที่สอง เพื่อ เป็นการส่งเสริมการท่องเที่ยว และเอาใจ นักท่องเที่ยวสายมู เสริม สิริมงคลพิธีอาบน้ำแสงจันทร์ หรือ พิธีอาบน้ำเพ็ญในทาง ความเชื่อ ระบุไว้ว่า พลังของแสงจันทร์ นั้น จะสามารถช่วยเสริมสิริมงคล เพิ่มพลังความเป็นเมตตามหานิยม ได้
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: