กู้ภัยปลวกแดงนำรถกระบะ 2 คัน บรรทุกถังน้ำยาดีทีเอส 40 สูตรเข้มข้น ซึ่งฆ่าเชื้อได้ 99.9 เปอร์เซ็นต์ ที่ผสมกับน้ำออกฉีดพ่นตามตลาดและหมู่บ้านในเขตเทศบาลปลวกแดงและรอบ ๆ
นายชัยยงค์ คูเพ็ญวิจิตรตระการ (เสื้อสีขาว) นายกเทศมนตรีเทศบาลบ้านปลวกแดงและประธานมูลนิธิกู้ภัยปลวกแดงนำอาสาสมัครกู้ภัยปลวกแดงประมาณ 20 นาย พร้อมด้วยรถกระบะ 2 คัน บรรทุกถังน้ำยาดีทีเอส 40 สูตรเข้มข้น ซึ่งฆ่าเชื้อได้ 99.9 เปอร์เซ็นต์ ที่ผสมกับน้ำออกฉีดพ่นตามตลาดและหมู่บ้านในเขตเทศบาลปลวกแดงและรอบ ๆ เพื่อฆ่าเชื้อโควิด 19 โดยจะทำการฉีดพ่นซ้ำ เป็นระยะ จนกว่าประเทศไทยจะพ้นจากโรคโควิด
ข่าวน่าสนใจ:
- รอชม ! เปิดศึกแข่งขันรถยนต์ และ รถจักรยานยนต์ครอสคันทรี่ในเอเซียประเดิมสนามสุราษฎร์ฯ คาดเงินสะพัดกว่า 50 ล้าน
- สงขลา "ชื่นชอบเมืองไทย" บิ๊กไบค์ BMW กลุ่มวีไอพีมาเลเซีย บุกเกาะสมุย 3 วัน 2 คืน
- กลุ่มพลังครูสุโขทัยวอนสหกรณ์ฯ รวมหนี้ไว้ที่เดียว คืนเงินปันผลที่ถูกยึดต่อลมหายใจสมาชิก
- เปิดภาพวินาทีหวิดสยองหมู่กระบะข้ามเลนชนสนั่นอีก 2 คันรวด!
ถูกใจข่าวนี้ไหม?
คลิกที่ดาวเพื่อโหวต
ความนิยมข่าวนี้ / 5. จำนวนโหวต: