ตราดปิดหีบเลือกตั้งล่วงหน้านอกเขต มีผู้ใช้สิทธิ 86.75 %

ตราดปิดหีบเลือกตั้งล่วงหน้านอกเขต มีผู้ใช้สิทธิ 3,725 คน (86.75 %)

เวลา 17.00 น. วันที่ 17 มีนาคม 2562 เจ้าหน้าที่ประจำหน่วยเลือกตั้งลงคะแนนเลือกตั้งล่วงหน้านอกเขตจังหวัดตราด ประกาศปิดหีบเลือกตั้ง พบว่าประชาชนผู้มีสิทธิเลือกตั้ง มาใช้สิทธิจำนวน 3,725 คน หรือ 86.75 % จากผู้ที่ลงทะเบียนไว้จำนวนทั้งสิ้น 4,294 คน โดยใช้เวลาในการนับและรวบรวมบัตรเลือกตั้งนอกเขตอย่างละเอียดกว่า 1 ชั่วโมงครึ่ง

จากนั้นสํานักงานไปรษณีย์ จังหวัดตราด รับบัตรเลือกตั้งนอกเขตทั้งหมด 3,725 ใบ ส่งต่อไปยังศูนย์ไปรษณีย์ศรีราชา จังหวัดชลบุรี

นายบัณทิต วงษา ผู้อำนวยการสำนักงานคณะกรรมการการเลือกตั้งประจำจังหวัดตราด กล่าวว่า พอใจกับการจัดการเลือกตั้งล่วงหน้านอกเขต ในวันนี้ ซึ่งตั้งแต่เช้ามีประชาชนมาใช้สิทธิจำนวนมากตลอดทั้งวัน และเป็นไปด้วยความเรียบร้อยไม่มีปัญหาการร้องเรียนแต่อย่างใด ขณะที่การเลือกตั้งทั่วไปในวันที่ 24 มีนาคม 2562

ทางคณะกรรมการการเลือกตั้งประจำจังหวัดตราด เตรียมแผนการประชาสัมพันธ์ในโค้งสุดท้ายไว้แล้วในวันที่ 21 มีนาคม 2562 เป็นการเดินขบวนรณรงค์เชิญชวนประชาชนชาวจังหวัดตราดให้ออกมาใช้สิทธิเลือกตั้ง โดยตั้งเป้าผู้มาใช้สิทธิเลือกตั้งไว้ 80 %


อัพเดทความเคลื่อนไหวของผู้สมัคร ส.ส.ตราด ล่าสุด กกต.รับรองผู้สมัครจังหวัดตราด 24 คน จากผู้สมัคร 25 คน โดยเบอร์ 20  นายธนินท์ธร เกษรมาลา พรรคประชากรไทย ถูกตัดสิทธิ์ เนื่องจากคุณสมบัติไม่ผ่าน

เบอร์ 1  นายไกรสีห์ รัตนเศียร พรรคชาติพัฒนา
เบอร์ 2  นางสาวพัชรี มนัสสนิท
พรรคเพื่อชาติ
เบอร์ 3  นายธีระ สลักเพชร  
พรรคประชาธิปัตย์
บอร์ 4  นายวุฒิกร โลหะคุปต์ พลังประชารัฐ
เบอร์ 5  นายไสว ชัยบุญเรือง พรรประชานิยม
เบอร์ 6  นายสัมภาษณ์ อัศวภูมิ พรรคท้องถิ่นไท
เบอร์ 7  นายวศิน พงษ์ศิริ พรรคภูมิใจไทย
เบอร์ 8  นายทินวัฒน์ เจียมอุย พรรคไทยรักษาชาติ (ถูกตัดสิทธิ์)
เบอร์ 9  นายศักดินัย นุ่มหนู
พรรคอนาคตใหม่
เบอร์ 10 พล.ต.ต สุรศักดิ์ รมยานนท์ พรรคประชาชาติ
เบอร์ 11  นายเอกอรุณ มีวรรณ พรรคทางเลือกใหม่
เบอร์ 12  นายคมศักดิ์ ศักดิ์เพชรพลอย พรรคเสรีรวมไทย
เบอร์ 13  นายกิตติธัช ไชยอรรถ พรรคพลังประชาชาติไทย
เบอร์ 14 นายกริ่ม หาญพัฒน์  พรรคไทยศรีวิไลย์
เบอร์ 15 นายอำพร แพทย์ศาสตร์
พรรครักษ์ผืนประเทศไทย
เบอร์ 16  นายรัฐ ศิริสิทธิ์ พรรคประชาภิวัฒน์
เบอร์ 17  นายวีระชัย จูห้อง พรรคชาติไทยพัฒนา
เบอร์ 18  นายสุวรรณ สงวนหงษ์ พรรคพลังชาติไทย
เบอร์ 19  นายสุภาพ นิยม  พรรคเศรษฐกิจใหม่
เบอร์ 20  นายธนินท์ธร เกษรมาลา พรรคประชากรไทย
เบอร์ 21  นางสาวสาวิตรี สืบสอน พรรคประชาธรรมไทย
เบอร์ 22 นางสาวธัญวรินทร์ แดงอาจ พรรคครูไทยเพื่อประชาชน
เบอร์ 23 นางลัดดา แขวงอุบล พรรคเครือข่ายชาวนาแห่งประเทศ
เบอร์ 24 นายไพรัตน์ เกษโกวิท พรรคพลังสังคม
เบอร์ 25 นายชูเกียรติ บางขุนทด พรรคไทรักธรรม

อ่านข่าวอื่นๆในจังหวัดตราด กดอ่านที่นี่